ai giúp em với, cho an chép mồi wen rùi giờ cho ăn thức ăn khô để lên màu nhưng ....?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi kewellharry, 18/4/06.

1. kewellharry

kewellharry Active Member

Thích đã nhận:
    0
    cuc cưng của em hồi giờ toàn cho an chép mồi giờ cho ăn hột thức an để lên màu nhưng nó không ăn gì hết huhuhuhu

2. Duongnguyen

Duongnguyen The last Maya

Thích đã nhận:
    60
    Em cho nó nhịn đói 1 ngày rồi cho ăn hạt khô, nếu vẫn ko ăn cho nhịn thêm 1 ngày nữa, ngày thứ 3 nó ăn như máy, nhớ là cho nó ăn vài hột làm quen rồi mới cho nhiều

3. lêsang

lêsang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Bác ơi mấy con ăn quen rồi để đói chừng 3 ,4 bữa nó mới chịu ăn lận .Con KingStar của em để tới 4 ngày nó mới chịu ăn đó bác .

4. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    cái đó cũng phải từ từ ,đâu thể bắt nó ăn ngay được đâu cơ chứ ,

5. khoadang

khoadang Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho em hỏi thức ăn khô bao gồm những loại nào ? cá em mới bằng ngón tay cái nhưng thân hình trắng bệch vậy sau này có lên màu không ?\

6. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    Bạn hãy cho nó đói 03 ngày sau đó bạn cho ăn thức ăn hạt khô vào,ít thôi sau 1 buổi cho ăn tiếp nhưng củng phải cho ăn chép mồi khoảng 1,2 con. sau đó lại cho ăn hạt khô cách khoảng.Người ta đang ăn thức ăn tươi tự nhiên bây giờ bắt người ta ăn chay không cũng dễ mất khẩu vị và S chét lắm chứ .chúc bạn có 1 chú cá mau ăn phát triển như ý

7. livestrong

livestrong Member

Thích đã nhận:
    0
    anh duongnguyen ơi cho em hỏi em nghe nói cho cá ăn thức ăn khô nhiều quá thì không tốt vì nó nóng có phải không vậy?