ai hay làm cám cho chòe than cho em xin hỏi 1 chút

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi tuan_saker, 25/9/11.

1. tuan_saker

tuan_saker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    em mua cám chòe mà ở hàng người ta làm (k phải cám thúy tuấn) rồi về em rang lạc, hút dầu của lạc, phơi khô, xay vừa phải rồi trộn thêm vào cám của ngoài hàng liệu có được không nhỉ. thành phần lạc trong cám của chòe làm cho lông chòe mượt hơn. nếu đc các pro chỉ giáo cho e để e biết. em bận đi làm chẳng có thời gian mà làm cám chòe. thanks các pro

2. khuyen

khuyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    giống chòe là giống ăn tạp và đường ruột tương đối tốt lên mình nghĩ không có vấn đề gì cả đối với mình thì nhà mình chòe là nhân viên môi trường đô thị có nghĩa là tất cả mồi tươi của các chú chim nhà mình ăn thừa đều được dọn đổ qua cho chòe ................... xơi tuốt ... hót căng lông lá bóng đẹp khà khà khà
    nói chung giống chòe tương đối dễ ăn dễ nuôi và đường ruột tốt ăn gì cũng ok
    thân

3. leemin

leemin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    327
    Bạn mua cám ngoài tiệm về rồi thêm trứng vào thì tốt hơn . Mà nếu đã rang lạc , hút dầu được rồi thì cứ trộn trứng vào thôi chứ còn mua ngoài tiệm làm gì ?

4. tuan_saker

tuan_saker Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    thanks các bác, thì vẫn biết lạc và trứng là đc, nhưng mua ngoài tiệm người ta làm thì có thêm tí phụ gia cá mú gì gì đó, về thì mình tính cho thêm ít lạc, chắc là quất thêm chục quả trứng vào cho máu. ok thanks các bác, hôm nay e lên chợ bưởi rinh về con chòe bổi, ở đó có 2 chú mình đều thích cả, chậm tay 1 tí có bác rinh mất con mình thích hơn,nên đành lấy con mình thích kém. hơi buồn tí.nhưng k sao ... cần cù tí vậy