Ai muốn bẫy chào mào ghé zô.

Thảo luận trong 'Huấn luyện bẫy chào mào' bắt đầu bởi Tran Quy Vinh, 13/6/11.

1. Tran Quy Vinh

Tran Quy Vinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    81
    Hôm rồi ghé định quán thăm ông chú, tôi thấy ở đó có nhiều chào mào lắm! cứ bay đi bay lai hót liên tục, hỏi mấy người dân ở đó họ nói trên đó không nuôi chào mào. mặc dù rất dễ bẩy nhưng không ai thích nuôi nên giá cũng bèo và ít người bẩy nên vẫn còn trất nhiều! tôi là dân nghiền chào mào nhưng không có thời gian đi bẩy. ai muốn bẩy thì đến khu vực này bảo đảm thu hoạch tốt!

2. hoangj

hoangj Well-Known Member

Thích đã nhận:
    70
    sã bác nên tìm hiểu xem chim ở đó có hay ko đã rùi hẵng chiến

GHT thích bài này.
  3. GHT

GHT Thích ăn phở

Thích đã nhận:
    20,294
    Đúng là ưng ý con nào hãy bẫy con đó, nếu chẳng may bẫy không đứng con mình ưng thì nên thả ra ngoài tự nhiên nhé bạn.
    Có lẽ diễn đàn của chúng ta cũng có biện pháp gì đó để khuyên các bạn không nên tận diệt thiên nhiên. hi

4. ÂuSìGòn

ÂuSìGòn Active Member

Thích đã nhận:
    74
    chỗ nào vậy bạn ơi , nói chugn chugn quá không hình dung đuoc

5. khacgatre

khacgatre Active Member

Thích đã nhận:
    63
    Mình ở Định Quán đây bạn ơi, trên mình cũng có Hội chơi Chào Mào, mình là một trong các thành viên.
    Chào mào ở xứ mình cũng đắt đỏ không kém, này nhé: chim non 180K/e không biết trống mái, chim chuyền 150k/e, chim thuộc chơi được thì giá trên trời không hà.
    nếu muốn chim hay mà giá tạm được thì không có mà chơi.
    Nói như vậy để biết khu mình cũng nhiều người chơi chào mào lắm, nhưng chim thật sự không hay, ở dây chơi phải đi kiếm chim ở vùng Gia Kiệm hoặc giống chim bàu công thôi. Nếu có dịp về Định Quán nữa rất mong được giao lưu cùng bạn, điện thoại mình dây: 0962517770 (Khanh)