Ai Nói Cá LH ko Thể Chung Sống Với Nhau..!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi Phong_Ultimo, 5/11/07.

1. Phong_Ultimo

Phong_Ultimo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    Chào tất cả ae ..! ko bít mọi người thì sao chứ riêng mình thì có 1 bầy cá LH đang chung sống hòa thuận với nhau chung một hồ , tuy nhiên đôi khi vẫn có hiềm khích xảy ra va chạm ,nhưng nói chung là các chú cá của mình vẫn vui vẻ sống canh nhau..he..he..he.. Tổng cộng là 4 e : 1 e to hơn bàn tay , 1e gần 3 ngón ,1 e khoảng 2 ngón , 1 e bét bảng sếp hạng . mỗi lần cho chúng nó ăn thì vui lắm ,tụi nó nhao nhao dành ăn như nuôi cá bè vậy....:laughing: ...Mà thui , nói nhiều sợ các bác ko tin ,chi bằng gửi cho các bác xem đoạn video thì khắc bít...Xem xong các bác cho bít ý kiến nha.....lần đầu tiên pot video ko bít có được ko nữa,nếu e pot ko thành công thì các bác thông cảm nhiều nhiều nha....

2. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    Dù thế nào trên kinh nghiệm nuôi cá của mình thì la hán k thể nuôi chung trừ khi bể rộng lớn và có nơi ẩn nấp, mình đả xem video của bạn rồi thấy rất ngạc nhiên vì sao bạn nuôi chung lắm thế .Lúc trước mình thí nghiệm cũng như bạn vậy đó 1 em PLT và 2 em la hán mua ở chổ bán dạo .Lúc cho ăn thì bọn chúng tranh ăn k để ý nhau , đến khi ăn rùi bọn nó quay ra cắn lẫn nhau.

3. xuannhan2008

xuannhan2008 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    thông thường thì lớn nhỏ quá sẻ không cắn nhau đâu bạn////////////

4. Phong_Ultimo

Phong_Ultimo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    122
    hai bác nói ko sai ,vì đây là nhửng con cá cùi bắp mà , cho người ta họ cũng ko thèm lấy nữa . Vì kô còn hồ nên gom hết lại nuôi chung cho vui . Greenarowana nói :" lúc cho ăn thì bọn chúng tranh nhau ăn ko để ý đến nhau , khi ăn xong rùi bọn nó quay ra cắn nhau " ,cái này bạn nói rất đúng ko sai , nhưng với bầy cá của mình thì kô hẳn chính xác đâu , nếu chúng cắn nhau thì vây kỳ chúng sẽ tơi tả chứ đâu có lành lặn như vậy , và nếu vậy thì những con nhỏ sẽ rúc hết vào máy lọc để ẩn trốn những con lớn làm gì dám ló mặt ra bơi tung tăng ..... Cái này gửi lên cho ae xem cho vui mắt thui ,chứ ai đời nuôi la han mà nuôi như cá thịt phải ko các bác....

5. greenarowana

greenarowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    89
    hìhì..cũng là 1 cách nuôi mới lạ bạn nhỉ mình chưa dám thí nghiệm như vậy chỉ nuôi chung cá Diệp Quân Hoa với Thanh long chúng cũng sống hòa bình lắm....

6. thekingx

thekingx Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái này thì ítt thấy ai nuôi lắm, nó ko cắn thì ko sao chứ nó cắn nhau mà có mệnh hệ gì thì................đau lòng wa...........

7. 3liem

3liem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Nếu chúng có thời gian làm quen nhau nhiều thì điều này hoàn toàn có thể xảy ra! Mình đang nuôi chung trên 20 con Hoàng Kim cùng 1 hồ nè, cá to thì cở 3 ngón ,cá nhỏ thì trọng trọng cở 1 ngón cái!