Ai nuôi cá pro cho mình hỏi tí

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi nghnam0109, 18/8/07.

1. nghnam0109

nghnam0109 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá mình sao kỳ quá. Vây sau của nó có khoảng 1/3 là trắng trong suốt. Lúc mình mới mua về không bị trường hợp này. Cá vẫn mạnh, khỏe, ăn uống bình thường.

Ai cho mình hỏi cá mình có bị bệnh không vậy. Làm sao để nó lại bình thường như trước. Cám ơn nhiều

2. xuanquan

xuanquan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ca' bn bi duong ruot roi mua thuoc di mua BIO FISH cho no
    tron voi thuc an hay bom vao mineg no

3. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Bác ở trên không có nói phân trắng mà là nói vây đuôi bị trắng đừng có nói bậy.

Cá của bác là do bác bắt lên bắt xuống mà nó quá hoảng sợ làm đuôi trắng và hiện ra các mạch máu đấy. Và cũng có thể nó bị máy con khác cắn nên vậy đuôi bị trắng đó bác
    Bác nên để nó ăn uống nhiều hơn và đừng thả chung vơi bất cứ con cá gì sẽ hết. Còn trương hợp khác là nó đang lột thì bó tay..... nó sẽ lột thành trắng nhách .

4. nghnam0109

nghnam0109 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn 2 bạn đã cho mình biết. Hôm nay, cá mình đuôi nó gần trắng hết. Ngay dưới vùng bụng có 1 sợi gì đó màu trắng trong khoảng 0.5cm. Nó ăn ít hơn 1 tí. Nhưng nó vẩn xung.

Mình không biết cách post hình. Nên có thể bạn nào cho mình biết được không? Cá mình nó bị gì mà kỳ quá.

Chân thành cám ơn.

5. tonynguyen0805

tonynguyen0805 New Member

Thích đã nhận:
    0
    cho mình hỏi cá mình cho ăn mấy ngày sau nó mới thải phân có phải đường ruột yếu ko có cách nào chữa tri ko

6. nhanchi

nhanchi Active Member

Thích đã nhận:
    9
    cá ban bị bệnh đường ruột đó. bạn có thể mua thuốc cho nó trị bệnh cho nó hoặc bạn cho nó ăn lăn quăn cũng hết bệnh dược.