ai nuôi cá VÀNG giúp tớ với

Thảo luận trong 'Phòng chữa bệnh cho cá vàng - chép - koi' bắt đầu bởi ducuong233, 18/10/07.

1. ducuong233

ducuong233 New Member

Thích đã nhận:
    1
    mình mới nhập khoảng vài trục đôi cái VÀNG về , cả ĐEN LỒI MẮT , VÀNG BƯỚU , nói chung là thấy vàng đỏ là nhiều ............Nhưng khoảng gần gần đây mình thấy bọn cá nhà mình bị NỔ MẮT , xong zoài đc 2 ,3 ngày sau DIE , trong bể của mình nuôi cùng với cả cá CHÉP VẨY RỒNG , CHÉP TRANH ,chép đỏ vvvvvvvvvvvv nhưng thấy tụi cá vàng chết lia lịa kòn bọn chép cứ UNG DUNG như ko , chẳng biết phải làm sao cả . MÀ bể nhà mình đc chia lam 3 ngăn , trôn dưới đất khoang 0,5 m chièu rộng 45 cm chièu dài 3,5m lúc trước chúng nó vẫn khỏe mạnh đến mấy ngày hôm nay trời hơi lạnh thấy hiện tượng trên ko biết sao giúp với huhuhuhuhuuh:crying:

doandu thích bài này.
  2. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Nuôi cá mắt lồi hay bi die lắm nếu nuôi chung với cá chép( ko rõ nguyên nhân luôn).Mà toàn chết kiểu kinh dị ah, hic

doandu thích bài này.
  3. hikaruvn2004

hikaruvn2004 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá chép nó dành ăn hết mồi cá bạn chết đói, 0 là do bị cá chép nó bơi nhanh wa làm cho cá mắt lồi kiệt sức mà đie

doandu thích bài này.
  4. RAI

RAI Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    vấn đề ở đây là có pác nào bik vì sao tụi cá Vàng lại bị nổ mắt hay không, có liên quan ji đến việc mắt nó bị lồi hay không

doandu thích bài này.
  5. minhtinhuy

minhtinhuy Member

Thích đã nhận:
    2
    mình cũng vừa mang cặp cá vàng về nhà bỏ vào hồ được 2 hôm thì 2 em đưa bụng lên mặt nước, buồn wá:(

doandu thích bài này.
  6. aile

aile New Member

Thích đã nhận:
    1
    Bạn nuôi cá vàng trong bể lớn cỡ nào ? Nếu mật độ "dân số" quá cao, hiện tượng cá vàng nổ mắt rất thường gặp . Lý do là cá vàng là giống háu ăn. Khi dân số quá đông, chúng sẽ ăn mắt của nhau .

doandu thích bài này.
  7. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    theo mình nghĩ vấn đề này có rất nhiều nguyên nhân như là thiếu ăn dẫn đến die, nước dơ hay bị tấn công dẫn đến nổ mắt và die.Bọn chép thì khỏi nói ham ăn số một nếu nuôi chung như thế thì sai lầm, bạn nên tách chúng ra.Xem xét kĩ lại nếu tình trạng cũ vẫn xảy ra thì coi lại nguồn nước, mật độ dân số.Khi nuôi cá vàng điều quan trọng là nguồn nước đấy bạn.Mong bạn sẽ cố hồ cá vàng như mong muốn

doandu thích bài này.
  8. thanhthuthandam

thanhthuthandam Member

Thích đã nhận:
    0
    cá mắt lồi toạn bị đớt mất mắt thôi lần trc mk nuôi rồi sót cá quá luôn. hoặc là bạn nuôi mật độ cá đông quá n cũng die sớm nhé