ai nuôi than non mới ra tổ không?

Thảo luận trong 'CHÒE THAN _ CHÒE ĐẤT' bắt đầu bởi vinhchichchoe, 29/3/13.

1. vinhchichchoe

vinhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    Tình hình là lâu lắm mình mới lên diễn đàn các bác thông cảm nhé!
    Thời gian qua mình rất xin lỗi vì đã có rất nhiều bạn trên diễn đàn có gọi cho mình để hỏi mua choè non mà mình không đáp ứng được.
    Cũng là tại 2 năm nay mình lao vào công việc mà bỏ bê chim cò, hiện nay mình cũng đang sưu tập choè non của mấy đồng chí nhỏ nhỏ tuổi ở quê cho các bác thích nuôi và chăm sóc choè từ non mà lên đây.
    Hôm chủ nhật vừa rồi về quê đi dạo một vòng xem lại những tổ nhân tạo mà mình đã đặt từ vài năm trước phải nói là quê mình bây giờ choè hiếm thật chắc do mọi người bẫy hết con đực lại toàn choè mái.
    Khảo sát 1 vòng thấy 1 tổ ngay cây cau sau nhà 4 trứng nhưng tổ này để cho nó bay chứ không bắt vì gần nhà để nghe hót, ngoài ra thấy 1 tổ cũng đang ấp 5 trứng chắc là cuối tuần này nở nhưng chắc chắn tổ này không lọt khỏi mắt mấy cậu choai choai ở quê chắc khó mà giữ được.
    Mấy bác đã gọi cho mình mà mình chẳng lưu số bác nào cả nếu ai đọc được bài này alo cho mình nhé mình sẽ bắt lúc nó nở đc khoảng 4,5 ngày ( Hơi non) nhưng néddeeer cũng không giữ được.

Thanks đã đọc bài. chúc diễn đàn ngày càng phát triển. AE nào ở Hà Nội đi uống cafe với mình mình làm ở BV Việt Đức. 01689977092 Mr Vinh.

hungprox thích bài này.
  2. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Bạn ơi...! bạn có thể để lại cho mình 1 hay 2 con chim chich chòe than non như bạn nói được không bạn ? mình thích nuôi chích chòe than non lắm mà chỗ mình ở huyện hàm thuận nam- tỉnh bình thuận hiện giờ hok có loài chim hót hay này...có gì mình liên lạc qua cho bạn nhe !

3. haiPeo

haiPeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    342
    khổ thân bạn, nhưng chòe non thế liệu có chuyển vào trong đó ko?
    e sợ nó sốc ko chịu đc đường xa như thế đâu.

4. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    Huhu...thế là tan tành với giấc mộng chích chòe than rồi :((