Ai ở GV ra coi khỉ đỏ bị sứt môi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi batuocbongdem, 3/3/06.

1. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Tình cờ mình có đi ngang 1 tiệm cá trên đường Nguyễn VĂN NGI ,GÒ VẤP...Có 1 con khỉ đỏ ngộ lắm các bro ah.Lớn hơn 2 ngón tay 1 chút,đầu đã nhú to thấy rỏ .màu đỏ toàn thân..chỉ có điều chữ chưa lột hết(cái này ko sao..ví cá còn nhỏ mà..mới hơn 2 ngón tay thôi mà).Nếu chỉ như vậy thì đâu có gì đặc biệt phải ko nè....đặc biệt của là cái mỏ của nó,hình như là dị tật thì phải..mỏ dưới trề ra..mỏ trên thụt vào giống những người bị hở hàm ếch vậy.Nhìn cái miệng của nó giống y chang cái hình tam giác.Tiếc là mình ko có máy chụp hình..với lại con này đã bán rồi giá 400 000.Nếu bro nào muốn xem thì ghé 165B nguyễn văn nghi thì phải(gã 5 nguyễn oanh quẹo phải xuống Nguyễn VAN NGHI ..chạy khỏang 5p nhìn bên tay phải sẽ thấy tiệm cá đó.)
    Bà chủ bảo đây là hàng độc...vài bửa nửa có thêm 1-2 con như vậy.

2. huycivic

huycivic Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng rồi nhà của mình cũng ở GÒ VẤP nè.Hôm trước mình cua đã thấy con khỉ ấy rồi mỏ của nó bị tật nhưng rất đẹp và xung nữa.Mình còn thấy bà chủ đưa tay vào hồ đùa với nó nữa chứ.Bạn nào có thời gian thì xuống coi thử.Địa chỉ cũng giống nhủ bạn batuocbongdem nói ấy gần nhà truyền thống q.GV

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    khỉ đỏ vòi voi

Đó là tên của con Khỉ đỏ mà batuocbongdem đã đề cập ở trên đó,mình hỏi thì bà chủ tiệm nói như vậy,nhưng thật ra nó bị dị tật bẩm sinh thôi,nhìn cũng dễ thương lắm,có điều 400k cho 1 em như vậy cũng hơi cao,dành cho các bác nào muốn sưu tập hàng lạ thôi,cách tiệm này khoảng 20m cùng có một tiệm cũng có vài em chiến lắm,bro nảo ở khu vực GV như tụi mình rãnh ghé xem thử