ai rành cá vàng < Hạt Đỉnh Hồng > Vào đây giúp với

Thảo luận trong 'CÁ VÀNG - CHÉP - KOI' bắt đầu bởi kimcuongxanh288, 13/2/08.

1. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mình mới chơi loại cá vàng hạt đỉnh hồng , mình nuôi 2 con to , và 2 con nhỏ , xin các tiền bối chỉ mình ,mình thắc mắc nhìu cái lắm :
    1.trứng của nó sau khi đc thụ tinh thì màu gì ?
    2.làm sao phân biệt trống mái ?
    3.cái chùm đỏ trên đầu nó bể thì có thể phục hồi lại được ko ?
    4.nhiệt độ thích hợp của nó là bao nhiu ? mình nghe người ta nói là 24 đến 27 độ ????
    5.có thể ấp cho trứng nở ko ?
    6.tuổi thọ của nó ? nó to nhất cỡ nhiu , cá mình cỡ lòng bàn tay rùi,đầu ất to
    trước mắt mình suy nghĩ đc 1 mớ câu hỏi đó , mong các tiền bối giải đáp thắc mắc giùm mình ! cảm ơn nhiều ...

2. bouzu_ct

bouzu_ct Member

Thích đã nhận:
    0
    mình chỉ biết cá mái bụng to và lưng gù hơn cá trống thôi....

3. longcacanh

longcacanh Member

Thích đã nhận:
    5
    cá hạc đỉnh hồng thì cùng loại với cá vàng loài này nếu nuôi tốt có thể sống 8 đến 10 năm to hả nếu nuôi tới lúc đó pác đem cân thì khoảng 1 kg
    cá trống thì ngay hai bên vây bơi phía trước có dãy hột màu trắng cá cái không có, dãy hột trên đầu cá trống to và đậm màu hơn
    Trứng cá mới đẻ có màu vàng sau 12 tiếng không được thụ tinh trứng chuyển sang màu trắng đục và thúi dần, trứng được thụ tinh thì có màu vàng sẫm sau 1 ngày bắt đầu thấy có chấm màu đen sau 72 tiếng cá sẽ nở tùy mùa lâu hơn cũng có
    Nhiệt độ thích hợp từ 28 -32 độ thứ này sợ lạnh lắm nước cũ mà phải sạch tốt nhất đem nuôi hồ xi măng khi nào chưng thì đem vào bỏ hồ gương ca con mới nở ra nhỏ bám vào thành bể nên khi cho đẻ nên để giá thể vào cá đẻ xong bắt cá cha lẫn mẹ ra Hạc đỉnh hồng mìnhthích lắm mà chẳng có cá bột mới cho đẻ vài thứ cá vàng thường không à nó đẻ khiếp thật trứng trắng cả hồ mà nở thì không bao nhiêu vì cá già quá