ai yêu sơn ca ở Hà Nội không vậy vào đây giúp em với

Thảo luận trong 'CHIM SƠN CA (Anthus - Alaudidae)' bắt đầu bởi tienvuong, 28/4/08.

1. tienvuong

tienvuong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Từ nhỏ em đã nge rất nhiều về chim sơn ca,cũng nge nói loài này hót rất hay thường bay tít nên tận trời cao sau đó từ từ hạ xuông vưa hót vang cả cánh đồng.sau này xem trên diễn đàn cũng biết có giống sơn ca ở đồng bằng sông hồng và thấy mọi người nói giống này hót cũng rất hay.Nhưng tại sao ở khu vực em sống chẳng bao giờ thấy một chú sơn ca nào cả nhỉ :confused:em đã thử tìm rất nhiều:confused::confused: .em ở Hà Đông có bác nào biết ở đồng bằng sông hồng nơi nào có sơn ca sống trong tự nhiên không chỉ giùm em với.em mong một lần được nhìn thấy giống chim nay trong tự nhiên quá.em cám ơn nhiều=((=((=((

peter_parker thích bài này.
  2. khuyen87

khuyen87 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Vào mùa này các buổi chiều khoảng 16 - 17h.Bạn chịu khó ra HN đứng trên Cầu Long Biên nhìn về hướng Bắc sẽ thấy. Chiu khó tìm hiểu đi.

3. duyduc

duyduc Trại chủ

Thích đã nhận:
    1,844
    Bạn biết bãi Giữa Sông Hồng không? Ra đó bạn sẽ được thưởng thức giọng hót của SC Sông Hồng đó. Trước đây mình cũng hay ra đó nghe cho sướng tai giờ thì vào Miền Nam làm rồi không được nghe nữa nhưng may quá trong này cũng có SC thế là lại được nghe

4. minhhp2002

minhhp2002 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    252
    nuôi lớn rồi thả nó đi di. cuccu ơi gặp nhau ở hôi khuyên HP nhé

5. cuccucu

cuccucu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    anh minh oi cho em hoi cái anh nhà ơ đâu thế , a khi nào thi khuyên hải phòng nữa đấy nhỉ . ở công ty em có mấy anh đanh định lên hà nội để dự cuộc thi chim khuyên tới vao ngày 15-6 này anh có đi kô anh em minh đi cho vui , mong nhận được tịn anh sớm . chào anh.
    em bắt con sơn ca này ở trong nomura co nhiều lắm . vì ở đây toàn là bãi cát và cỏ tốt . nên tổ chim làm nhiều .

6. vitpro

vitpro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    29
    Vào mùa này các buổi chiều khoảng 16 - 17h.Bạn chịu khó ra HN đứng trên Cầu Long Biên nhìn về hướng Bắc sẽ thấy.

7. huy31101984

huy31101984 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    97
    trong nomura thì đúng là sơn ca rồi anh ơi.em cũng nghe nhiều người nói trong đó rất nhiều sơn ca