Ali sọc xanh , phượng hoàng vs guppy ???!

Thảo luận trong 'CÁ NƯỚC NGỌT' bắt đầu bởi cristata, 13/10/10.

1. cristata

cristata Member

Thích đã nhận:
    0
    mình rất thik 2 loại này , nhìn nó vừa lạ vừa lấp lánh nhưng không bjet' nuôi chung với guppy , cánh buồm, sọc ngựa, ...( nói chung là mấy kon cá nhỏ nhỏ hiền hiền ) có dược không ??? ai có kinh nghiệm gjup' với !!!

2. LionNoob

LionNoob Active Member

Thích đã nhận:
    8
    Ali chả nuôi cùng được loại nào bạn ạ, ali đầu gấu sẽ đánh bọn kia tơi bời => die
    Trừ khi các loại kia bạn nuôi với số lượng lớn hơn ali nhiều, may ra nó ko tấn công
    Lời khuyên là ko nên nuôi cùng nhau, tránh mọi thương vong có thể :)
    ươ
    Phượng hoàng thì hiền hơn, chỉ hay chiếm lãnh thổ, nếu bể của bạn to thì có thể thả chung vài chú phượng hoàng, mà phượng hoàng cũng ko nên thả cùng ali nhé, ali sẽ rỉa vây phượng hoàng.

3. ba.nhat.fish

ba.nhat.fish Member

Thích đã nhận:
    10
    Phượng Hoàng thì mình chưa thử, nhưng cánh buồm, sọc ngựa và cả trân châu, hoa hồng nữa mình đều đã nuôi ghép với ali (Bể mình ali là chủ yếu), chúng vẫn sống khỏe, hòa bình lắm. Cũng ko biết tại sao nữa, vì mình thấy mấy bác bảo ali ko ghép được với các loại này.

Last edited by a moderator: 19/3/11
  4. huynhlam

huynhlam New Member

Thích đã nhận:
    0
    ừh, mình có nuôi ali vs phượng hoàng. cũng chẳng thấy gì :D, ban đầu bạn nuôi chung :D để mắt tới chúng. koi tình hình như thế nào ? chứ mình thì chẳng thấy gì ?