[Alicia] ♥

Thảo luận trong 'Giới thiệu bể thành viên' bắt đầu bởi VịtCon, 30/1/14.

1. VịtCon

VịtCon Guest

Hình ảnh quá trình hình thành của e nó -hồ đầu tay và đứa con tinh thần của em các bác ạ :">
    cho shit vào =)) =))
    chả biết dùng bố cục gì
    suy nghĩ và suy nghĩ...:go:
    rêu tảo hại hoành hành và cố gắng khắc phục, sự thật là hơi bị không thích các bác suốt ngày kêu lật bể :surrender:
    dịch rêu hại đã qua :))...nhiều ý tưởng trong đầu
    không biết cắm nên cây chết dần :stick:
    ...hồi phục :sogood:
    thả thêm cá :)) - cây vẫn chết bớt vì cắm ngu :shame:
    ...
    cắt tỉa lần cuối bùn vì cây vẫn chưa phát triển tới mức cần thiết nhưng thôi kệ :D,
    Thông số:
    thời gian 3tháng
    hồ đúc uốn 1 đầu 1m2x40x45
    nền: nền trộn rải sỏi
    đèn:6m led trắng 5630, 3m led vàng 5630 bật 10h/ngày
    tđộ: 26-27
    lọc: df1300(bông, banh, nham thạch, sứ)
    co2 2,3 giọt/s trộn 3 banh
    có sủi oxi 24/24
    2 quạt 12v 0.25A 24/24
    chưa thay nước 2 tháng nay :))
    Cây: trân châu nhật, trân châu cao, rotala xanh đỏ cam, thanh hồ điệp, hồng hồ điệp, lệ nhi, diệp tài hồng lá kim,sunset,lá táo, liễu răng cưa...)
    Cư dân: cá 7 màu, ốc táo đỏ, neon đen thường vua, tỳ bà, sọc ngựa hơn trăm con rc :))
    Hôm nay 30 rồi tranh thủ úp thui mai mí bác về quê hết không ai xem :))

:adore:CHÚC TOÀN THỂ ANH EM TSO VÀ GIA ĐÌNH MỘT NĂM MỚI AN KHANG THỊNH VƯỢNG, VẠN SỰ NHƯ Ý, CÓ MỘT CÁI TẾT THẬT VUI VẺ VÀ Ý NGHĨA BÊN GIA ĐÌNH VÀ NGƯỜI THÂN :adore:

2. giadinhdaquy

giadinhdaquy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    210
    Cứ kiên trì là sẽ có bể đẹp thôi bác, lật bể hay không lật bể không phải là quan trọng, quan trọng là mỗi khi bể gặp vấn đề gì mình tìm hiểu được nguyên nhân của nó để tìm cách khắc phục và tránh lặp lại ở những bể sau, kinh nghiệm do chính mình rút ra mới là quý giá, chúc bác sang năm mới sẽ có nhiều ý tưởng mới để thỏa mãn thú chới thủy sinh

3. VịtCon

VịtCon Guest

dạ ý e là lên hỏi hồ bị này nọ phải làm sao
    một số bác tư vấn rất dễ thương và nhiệt tình,còn 1số thỳ cứ lật bể,lật hồ bác ạ
    chúc bác vui vẻ khoẻ mạnh và hạnh phúc bên gia đình trong năm con ngựa này :x

4. nguyenlonglong

nguyenlonglong Active Member

Thích đã nhận:
    6
    a cắm thế nào mà nó chết dần vậy???????????????????????????????????????

5. b_c_c

b_c_c Well-Known Member

Thích đã nhận:
    222
    mới đầu nhìn bể như c.....
    đến bức cuối thì vãi.... em ước mong bể như này đấy, cố lên bác ơi, qua đó là biết công sức tìm hiểu, lật lên xuống thế nào để lên vậy rồi
    không có gì là được ngay cả,
    chúc bể bác, chúc cả bác luôn một năm mới tràn đầy hạnh phúc, cây thở như mưa rào, tiền vào như rêu hại bùng phát, và tiền ra thì như trân châu bò thui nha....
    hehehehe

6. VịtCon

VịtCon Guest

Hic hic cắm mà nó không xuống hết á :( nó cứ bay bay trong nước
    Mà mình cắm mức độ dầy quá
    Nên cây nào không ăn xuống nền thì nó cũng không nổi lên do bị các cây khác xung quanh chèn xuống, làm hồ cả tháng thấy cây chết bớt mới hiểu lí do, rồi tập cắm lại :)

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:25 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:24 AM ----------

Ôi e kết câu chúc của bác ghê nghe rất ư là thủy sinh và đầy ý nghĩa chân thành cám ơn bác :x