Alo XIN MẤY BÁC CỨU CÂY EM VỚI

Thảo luận trong 'Chăm - Trồng cây' bắt đầu bởi Xitrum-Xitrum, 29/6/08.

1. Xitrum-Xitrum

Xitrum-Xitrum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Số là bể của em cây đang phát triển tốt bỗng dưng 2 tuần nay cây không phát triển nữa , lá cây bị úa dần từ dưới lên , lá trân chân nhật bị úa vàng và chết dần~X( , mấy bác am hiểu xin giúp em vài lời :(. Hồ em 1mx0,5mx0,4m (DCR) dùng 3 bóng ostram 0,9m , 1 lọc tự chế , 1 Co2 , phân nền đất sét. Thank mấy bác:crying::crying::crying:

2. VINICHCM

VINICHCM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Bác không nêu chế độ chăm sóc nên em chịu không biét sao nữa, mà em cũng là người mới nên kinh nghiệm còn yếu lắm.Có điều, nếu chăm sóc tốt mà vẫn bị vậy thị giống bể em rồi: thiếu dinh dưỡng. bác châm thêm phân nước thử xem( cái này bác Cỏ mách em khi trân châu bị vàng lá, thối ngọn), châm thêm phân nước dinh dưỡng chõ bác cỏ, thấy cải thiện liền.

3. hoang2968

hoang2968 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    767
    Bạn hãy kiểm tra lại cái lọc xem sao? theo mình là cái lọc, bạn thay nước hồ đi mà nhớ hút phần nước gần dưới đáy hồ đó nha.

4. tien378

tien378 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    30
    Nếu có bổ sung phân nước thì nên thay 50% nước và ngưng phân nước, hy vọng sẽ thay đổi sau 1 tuần. Dư dinh dưỡng cũng là một nguyên nhân dễ làm cây chết như bạn mô tả. Ý kiến cá nhân bạn thử tham khảo nha, hy vọng giúp được bạn. Thân