Âm thanh núi rừng tại tư gia.

Thảo luận trong 'CÁC LOẠI CHIM RỪNG KHÁC' bắt đầu bởi congminh, 29/5/06.

1. congminh

congminh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,029
  2. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    Mi hay, cu gáy hay và chào mào cũng hay luôn, nếu mình nghe k lầm thì có giọng lửa nữa phải không? Và thêm một cái hình như nữa là có cả giọng của congminh thúc cho con cu gáy cất tiếng nữa? :applause: :applause: :applause: :-* chắc phải chơi chim lại quá, thèm quá đi thôi...

3. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Mi thì thường thui còn chào mào và cu thì ok.
    Bác cho em hỏi có cả giọng chào mào mái???????vì chào mào hồi trước cũng có nuôi nhưng chưa ai chỉ cho giọng mái là thế nào. Mới đây nghe các cao thủ trên diễn đàn bảo chào mào mái có cái giọng quích quiu (của bác thỉnh thoảng có con kêu giọng này) còn con hót nhiều là đực roài

4. Muggle

Muggle Moderator

Thích đã nhận:
    280
    @anh hung908: nếu nói về Mi thì trong này làm sao bằng ngoài ấy được, ngoài HÀ Nội có những con Mi mộc mới đem về quá dữ quên cả nhát có thể đá liền còn trong này thì đa số là chim ngoài đấy lựa rồi phần còn lại mới vào đây thì làm sao kiếm được chim hay?

5. anh_hung908

anh_hung908 Moderators

Thích đã nhận:
    1,354
    Tội lỗi tội lỗi:D
    Em cũng thấy bọn buôn chim nó bảo "đây là chim tuyển chuẩn bị gửi vào Sài Gòn" nhưng phải công nhận nhiều con mộc hay thật (hay hơn chim dở ngoài hàng). Ngày trước em đi mua mi mộc thầm chí có con mình chọn ra bỏ vào túi thì nó đã hót rồi. Chọn chim mộc nhiều khi cũng phải xuân tóc đỏ 1 tí hi hi

6. congminh

Thích đã nhận:
    1,029
    Con Mi mà các bạn nghe tiếng hót đó đã thắng 3 trận vào Chủ nhật vừa rồi đó. Mổi trận trung bình 10 phút đấy. Vô tình kiếm được 6 bịch hahaha (1 bịch là 50k).
    Hót ko hay nhưng đá thì tốt đấy.

7. Discuslam

Discuslam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    Mình rất mê cu gáy và chào mào.Nhà Công Minh ở đâu có thể cho mình địa chỉ mình tới tham quan học hỏi kinh nghiệm không.Mình nuôi cu gáy nhưng thật chán sáng gáy vài tiếng chiều gáy vài tiếng là xong.
    Mình thả máy con rồi.

8. congminh

Thích đã nhận:
    1,029
    To Discuslam: Nhà Minh ở Hóc Môn, bây giờ mình chỉ nuôi Họa mi, chào mào, chòe than, chòe lửa thôi. Con cu gáy thằng bạn mình đến chơi nó thích quá mình cho nó rồi.
    Nếu bạn cũng thích nuôi chào mào thì ghé mình giao lưu chơi, mình có 3 con Mòng Huế chính tông (mình ra Huế chơi và luôn tiện mua về) hiện giờ cũng mới xong lông nên hót còn yếu, nhưng mùa rồi chúng chơi dữ lắm (mình có ghi âm gởi lên diễn đàn đó) nhưng lâu quá chắc file nó die rồi.
    Nếu rảnh thứ 7 hay CN có thể lên ngã tư Trung Chánh gọi cho mình ok.
    Số ĐT: 0908430345 Minh
    Rất mong được giao lưu học hỏi.

9. Discuslam

Discuslam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    17
    To congminh : Mình thích chào mào lắm quê mình ở Củ Chi trên đó thấy người ta nuôi chào mào nhiều lắm và đẹp và líu rất dử.Trên Hóc môn nhà bạn chắc Chào mào cũng ác chiến lắm.
    Ok khi có dịp về quê mình ghé nhà bạn chơi.Vì nhà mình ở Q8 tới nhà bạn chắc xa lắm.Với lại khi nào quen bạn rồi sáng lên đó chơi chiều mới về hehehe...
    Bạn có rảnh thì gởi file chào mào cho mình nhé qua mail.
    hieutc@fpt.net
    Đó là mail của mình.

10. congminh

Thích đã nhận:
    1,029
    Chào mào mình chưa sung nên hót chưa nhiều, khoảng 1 tháng nữa mình sẽ ghi âm lại và gởi cho bạn ok. Cứ lên chơi tới chiều cũng được có sao đâu, có thể mình bổ sung thêm vitamin gâu gâu + vài chai bia chắc vui lắm đó hihi
    Chào bạn

11. hokhaihoan

hokhaihoan Member

Thích đã nhận:
    3
    Nghe anh Minh nói thèm wa', bửa nào ghé nhà anh Minh pà con ơi hihi, con trong hình giống Mi wa' vậy anh Minh

12. congtam

congtam New Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào congminh!
    Mình là thành viên mới tới, xin hỏi congminh có file để luyện cho chích chòe lửa hót không, mình có một em lửa chuyền mới xong lông nhưng không có điều kiện đi dượt (ở địa phương mình không có điểm dượt) nên định mở máy cho nó nghe, nếu có file nhờ congminh giúp đỡ nhé, Địa chỉ mali của mình: congtamhg@yahoo.com Cám ơn nhiều lắm!!!!.

13. TDPhi

TDPhi Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    673
    Hichichic, chim chuyền nuôi lên thì hơi vất vả về việc luyện giọng rùi, càng khó hơn khi không có chỗ dợt chim nhưng không sao sẽ có files để luyyện giọng, CongTam chờ nhé chắc chắn sẽ có.

14. phamvansangvn

phamvansangvn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    337
    sin chào tất cả các bạn mình là thành viên mới,mình là phạm văn sang ở chí linh HẢI DƯƠNG mình rất thích
    luôi chim HM nhưng mình vẫn trưa có nhiều kinh nghiệm lắm ở nhà bây giờ có hai chú HM và một số chim
    khác lên mình muốn vào đây học hoi một số kinh nghiệm để luôi cho tốt hơn hôm lào mình ngủi anh chú M
    nhà mình lên cho các bạn sem và chi bao thêm cho mình nhé

15. ngoccobain

ngoccobain Member

Thích đã nhận:
    0
    xin chào tất cả mọi ngườ
    am cũng mới chơi chim thôi nhưng em mê lửa lắm
    bác TDphi ơi bác gủi giúp em file lửa hót được không
    mali của em ngoccobain@yahoo.com
    em cảm ơn nhiều

16. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Tiện thể cho mình xin các file chim hót luôn nhé, bác nào có gửi dùm mình ...cám ơn trước. Loại chim nào hót mình cũng ok nhưng để biết được giọng mới hay theo các cao thủ thì mình chưa biết nên muốn nghe thử đó mà.

17. soncaxin

soncaxin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Quên mất địa chỉ của mình khailong05@yahoo.com . vì mình mở file của bác congminh mà kg mở được, nếu rảnh bác gửi cho mình 1 cái nhé, cám ơn.

18. congminh

Thích đã nhận:
    1,029