Ăn cắp gà đi nhờ!!!!

Thảo luận trong 'Giao lưu gà chọi - gà đá' bắt đầu bởi maidieu, 31/8/13.

1. maidieu

maidieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    107
    ae cho em hỏi ngu! tình hình là chỗ em ở đang rộ lên phong trào ăn cắp gà! thứ 6 vừa rồi nhà a kế bên mất 2 con. đến thứ 7 em ra rẫy nhà thì có 2 thằng mặc đồ rất là bảnh bao, quần tây áo sơ mi tay dài trên tay 1 thằng đang cầm con gà của nó(trong gjo), thằng kia cầm con gà nọc em của em. tay em thì đang cầm con dao ba-ghếch( tính ra chặt ít củi về). em hỏi : " ê cầm gà ai đó mày" 2 thằng nhìn em rồi nói" ơ..ơ.. gà có bán ko a" rồi tụi nó cười cười , 3 thằng bạn của em cũng vừa đến+ 1 em rựa. tụi nó chạy lại hỏi rồi 2 thằng kia nói" tụi em đi ngoài đường đang ôm gà đi đá thì thằng kia đau bụng quá nên vào rẫy anh nó đi nhờ chút, ai ngờ con gà nó gáy nhiều quá nên gà anh nó chạy lại đá thế nên tụi em mới bắt nó ra" rồi em nói" tao ko ra rồi mày bắt nó đi lun chứ gì, đm tụi mày lười thở rồi à, biến ngay, tao mà thấy dạo dạo khu này thì coi chừng tụi mày chuyển hô khẩu đó" thằng bạn em nó tịch thu giỏ gà của nó, mở ra ngay con gà đòn mang về cho nhà bên đạp mái. mẹ ơi cái vùng gia kiệm em kiếm đâu ra người đá gà đòn!! gặp xong vụ này, em bắt gà lại cắt lông bôi sơn, chét đất con gà thành con gà thiến rồi, nhưng cũng chưa giải quyết tốt. ae nào cho em hỏi giờ muốn làm cho gà mình bể luôn gặp gà trống nào cũng sợ hết, ko cự thì mình làm sao ae. chỉ có thêm cách này mới an toàn. tụi nó là dân ăn cắp, mình ko canh được gà mình hoài nhưng tụi nó thì canh đc. a xi...

2. JackyPro

JackyPro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    113
    Trên SG em để ngoài cây me, 1 phút đi vô đi ra mất tiêu. Hàng xóm nói thấy nó nhìn vô nhà cười cươi nói nói tưởng quen.

HK_LT and gadieu like this.
  3. suphuga

suphuga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Đánh vài lần cho nó sống dở chết dở chết dở giống bọn trộm chó là nó hết dám bén mảng tới thôi, bọn trộm nó canh mình chứ mình đâu có canh nó được đâu,

4. nguyenthiyennhi

nguyenthiyennhi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    63
    mang nó vô rồi tra tấn theo kiểu phim cổ trang Trung Quốc đó anh.hhe. 1 là thành chiến kê 2 là bể tan nát luôn. ^^vui tí ấy mà!!! chắc tại gà a có thương hiệu rồi nên tụi này nó me, a xây cho gà a cái chuồng nhốt cọp cho an toàn anh ạ :)

5. Prothuc

Prothuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    85
    xây cái chuồng cho an toàn ..chứ thả lan tụi nó muốn bắt giờ nào cũng dc hết

6. tungkuangmttg

tungkuangmttg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    Làm cho gà ko cự thì nó tức nó bắn dàn ná gà chết nó bắt làm thịt ,bắn ko chết nó bỏ chạy thì gà mình cũng lên dĩa à ! Gà nọc thì chỉ có cách Thái Dziến , mà Thái rùi thì sao mà Nhảy Nọc được hix hix !

7. J.u.N

J.u.N Well-Known Member

Thích đã nhận:
    213
    Gà bác cũng dạng người nhỉ, hên là dưới e gà nhà e do thả vườn ko thấy người hay máu nó nhát người hay sao thấy người là nó la làng kéo nhau chạy hehe nên cũng đở, còn mún bắt phải làm bẫy nó.

8. Chen_Andy

Chen_Andy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    287
    nghe xong là thấy nóng cả người rồi,lửa đang lên nè,chắc đập gãy tay của mấy thằng đó quá,đồ ăn cắp đồ cướp giật,cho nó 1 bài học nhớ đời,cầm sẵn cây dao luôn nếu muốn chơi thì chơi luôn,Chen_Andy ghét nhất là mấy thằng đó,

9. tuantayninh

tuantayninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    Vậy mà không bụp ..hỏi han gì nữa? Bụp xong gọi CA đến... cho tụi nó vài trăm( để tụi nó đem về...bụp tiếp, mình đỡ mang tiếng ác lẫn đau tay)

10. tritenan

tritenan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,786
    giờ đó còn hỏi, sẵn cây dao trên tay xã cho nó bỏ mẹ nó.
    nhưng nhớ đừng chém nó chết, xã vài ba nhát ngay tay chân nó thôi.

11. tungtony

tungtony Active Member

Thích đã nhận:
    35
    gà mình mới tắm xong để trước cửa nhà phơi nắng,quay lưng vô nhà lấy lúa, nghe gà kêu chạy ra .... nó ôm lên xe chạy hơn tram mét rùiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. ngậm ngùi...

12. gautravinh

gautravinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    161
    789

cho nó chuyển hộ khẩu đi a;););););););) mình cho nó thấy "quan tài" nó mới đổ lệ

13. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    ae hổ báo quá. e thì chắc ko dám làm giống ae rồi. tại đi 4 thằng mới dám hù nó vậy thôi, đi 1 mình em thì chắc em cũng suy nghĩ lại.thường thì mấy thẳng này tụi nó cũng bất cần đời ko à. suy nghĩ nhiều ngày em thấy chỉ có cách phá gà mình là chắc nhất, thoát dc tầm ngắm của tụi nó. còn cái vụ gọi CA, hồi đó trong em có người gọi đến cũng vì vụ ăn cắp như vầy, thằng ăn cắp bị đánh xong nó về trả thù, dek ko biết là làm cái quoái gì mà gà nhà họ con nào thả rông cũng chết hết. chỉ có mái ấp, vs gà nhốt là ko sao.ai xì

gautravinh thích bài này.
  14. -=Kha=-

-=Kha=- Active Member

Thích đã nhận:
    58
    vậy theo bạn có nên đem con gà bể, mà lại không dám cự con nào đi làm nọc không, nguy hiểm quá hihi

15. gautravinh

Thích đã nhận:
    161
    a nên đầu tư chuồng trại..........chứ gà mình đang ngon phá thì tiếc con gà........cưng ko hết phá làm j a????????????????

16. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    mình nói là phá gà đi chứ ko phài là mang con gà bể đi cản. gà mình mình biết nó đá đấm sao mà.mình chấp nhận hi sinh em nó ko mang đi đá dc nữa nhưng vẫn còn thả mái dc, còn hơn gà cọp mà chưa kiệp cản mái giang hồ đua mất tiêu. lúc đó xem cái nào tứt hơn

17. maidieu

Thích đã nhận:
    107
    do hoàn cảnh ko cho phép, rẫy thả gà ko có người nên việc cho gà vào chuồng trại là 1 liều thuốc kích thích cho những tên ăn cắp bạn à

gautravinh thích bài này.
  18. gautravinh

Thích đã nhận:
    161
    789

căng à nha.......:):):):):):):-S:-S:-S:-S:-S:-S:-S:-S

19. xuanvachua

xuanvachua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    111
    bác maidieu ở đâu vậy, nếu ok, đem về mình chăm dùm cho. Mình ở vũng tàu. Phá em nó cũng tội, mình không chuyên đá gà chứ chăm những em thay lông hay bệnh tật cũng tạm ổn. dạn thành nhát, hay ngược lại thì chuyên môn lun.

20. -=Kha=-

-=Kha=- Active Member

Thích đã nhận:
    58
    xem ra nan giải đấy, thả bừa thì phải chấp nhận hao hụt, mà dạo này tụi ăn cắp nó ghê hồn thiệt, hôm qua đang đứng trước vĩa hè nghe đt , vậy mà 1 thèn nó chạy xe thẳng lên nó giựt cái đt cùi bắp, cũng may là 1 tay nó chạy xe 1 tay nó giựt đt nên cuối cùng Người và đt ở lại xe đi nhé, hjx, bà kon gần đó dc 1 bữa no hjhj

minhdinhvn thích bài này.