Ẩn tướng chim gáy lạc đề

Thảo luận trong 'Cu gáy cafe' bắt đầu bởi kienkhanhhoa, 24/10/13.

1. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Nhờ cụ GHT vào kiểm tra xem thử nick Thổ nhện có phải là cụ Phuongmando không. Nếu đúng đề nghị cụ xử lý cương quyết tình trạng này, nếu không phải thì e thành thật xin lỗi bác thổ nhện. Mà chắc là phần đúng nhiều hơn. Cụ phuongmando đã trở lại và ...hại hơn xưa. Xin chúc mừng

Last edited: 24/10/13
  2. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Mỗi người thì nên xài 1 nick thôi . Xài nhiều nick lung tung cước . Con người có thật lòng hay ko là ở chỗ đấy đấy . Chả đâu vào đâu cả .Đúng là ẩn tướng con người

3. Anh Còn Nợ Em

Anh Còn Nợ Em Member

Thích đã nhận:
    106
    Bác này nói không rành lắm mà, biết chéo cánh nè, biết nhìn được con mắt nè, mà còn biết nó khá nữa chứ. Vậy thì nuôi thôi chứ còn suy nghĩ gì nữa bác.

4. chimcudaklak

chimcudaklak Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    2,837
    tên tuổi người ta mà cụ viết như vậy là không nên.

5. dong_pham

dong_pham Cu gáy ABV Sài Gòn

Thích đã nhận:
    14,881
    bác phuongvando nên trả lời câu hỏi này,vì người này có dùng chung máy với bác,tuy không cùng ngày nhưng cái máy này bác dùng năm 2012 rất nhiều,năm 2013 vẫn hay sài tới,lần sài cuối cùng là ngày 21/10 lúc 17h12 đến 17h29.

6. huaquoctoan

huaquoctoan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    668
    cho em hỏi anh cái nha(có thể là chú hay bác nhưng e không thấy tuổi nên cho phép e gọi anh),sao anh lại nghĩ cái nick đó là cụ phuongvando vậy anh????
    nếu câu hỏi của e có phần không đúng e xin lỗi trước tại e hơi tò mò....thân!

7. dinhba

dinhba Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,992
    bác K cứ bệnh nghề nghiệp không ah , cứ giao lưu , hẹn hò ..... ah quên trà rượu ...... như bác Đồng Đen có hay hơn không heee

8. babeo

babeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    322
    Chào anh Kiên, Đồng_đen và các anh em!

Việc một người có nhiều nick đâu có gì sai đâu mà anh Kiên đề nghị mod xử lý cương quyết. Cũng có nhiều người có nhiều nick vẫn trao đổi bình thường có thấy ai nói gì đâu anh. Người dùng nick không viết bài để làm phiền (spam),vụ lợi cho cá nhân, đi ngược lại với quy định và lợi ích của diễn đàn thì có gì sai?

Bây giờ, sau này ai dám chắc anh Đồng_đen chỉ có một nick thôi nào? Có gì mà thật với không thật lòng ở đây anh?

Các anh quan tâm đến anh phuongvando quá, thành ra làm lạc chủ đề. Không chỉ ở đây mà còn ở một số chổ khác. Chủ đề đang hay, các anh làm cho nó lạc theo chiều hướng xấu đi (khơi mào, mầm móng cho những tranh cải cá nhân). Làm cho người chia sẽ mất hết hứng thú, người đọc thì cũng không còn cái để đọc, học hỏi. Mod thì khó xử, mất công dọn dẹp bài. Ai cũng ngao ngán.

Cái cách đó nó giống như các trai làng trong nhưng đám cưới, đám giổ, tiệc tùng. Nhập tiệc lúc đầu rất vui. Nhưng rồi sau đó thì cải vả, ẩu đã tanh bành, phải cậy đến chính quyền giải quyết. Như thế thì đúng là mất vui mất hay rồi.

Như đa số các diễn đàn, diễn đàn này cũng là ảo, tất cả các nick đều là ảo cả. Nick bác Đồng_đen với babeo của em còn ảo hơn cả nick phuongvando hay kienkhanhhoa ấy chứ! Có khác chút đó là diễn đàn ảo này là nơi để trao đổi kết nối cho những giao lưu thật ở ngoài nên có thể biết mặt tên tuổi nhau. Nên việc một người có nhiều nick có thể xem là chính danh (nick củ) và không chính danh (các nick mới). Cũ mới đều ảo cả!

Nên nghỉ đơn giản như vầy. Giống các công cụ chat như yahoo, skype, ... khi ta không muốn làm phiền, ta có thể ẩn trạng thái online (invisible). Diễn đàn này thì không có chức năng đó, nên dùng nick khác để vào xem đọc bài.

Còn lý do ẩn danh, hay dùng nick khác, nếu người dùng nick không vi phạm nội quy thì nên nghỉ là lí do cá nhân chính đáng mà thông cảm cho nhau.
    Nó giống như người nổi tiếng, ngôi sao ra đường, đi mua sắm, đi ăn tiệm mà bị chụp hình, soi mói quá nên phải dấu mặt đi. Nhưng đâu phải vì sợ bị làm phiền mà bỏ đi những nhu cầu tất yếu của của con người.

Với diễn đàn này, sẽ có nhiều người đã gắn bó quen thuộc, bỏ không được, nhưng vào nick này thì sợ làm phiền hay vì một lý do gì đó, nên phải dùng nick khác. Hoàn toàn bình thường, ta nên chấp nhận và thông cảm.

Một ý cuối cùng em muôn nói. Hành vi của một con người phụ thuộc và phản ứng, phản vệ theo hướng, cách mà cộng động nhìn nhận, đối xử với con người ấy. Ở đây công đồng mạng này cũng như vậy thôi.
    Các hoạt động viết bài của Thổ Nhện vừa qua chính là anh Phương của phuongvando. Còn sau này thì không biết. Vì nick anh ấy nhờ tạo. Em biết, khẳng định cho các anh rỏ vậy. Trên phương diện cá nhân, anh Phương là người tốt, vui vẻ với bạn bè, khá thú vị, hoàn toàn bình thường. Các anh em trên abv nếu chưa tiếp xúc thì không nên khắt khe đánh giá này nọ về anh ấy.

Một ý cuối cùng nữa em muốn nói đó là em đã lạc đề rồi anh mod. Xin lỗi mọi người!

Chào các anh. Mong được trao đổi vui vẻ hơn ở đây và những chổ khác nữa!

9. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    Chắc e sai chính tả thôi, có gì e sửa lại
    Nếu chịu khó theo dõi bài viết của phuongvanno thì a sẽ hiểu. Mỗi người đều có văn phong khác nhau, e cũng nghiên cứu về vấn đề này nên nghi ngờ thế thôi.

10. Đồng _ đen

Đồng _ đen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6,217
    Tự nhiên sinh ra con người , nên mọi hoạt động rất tự nhiên của con người nó đều phản ánh tất cả những cái tốt , xấu của họ . Cho dù anh có lấp liếm , che dấu nhưng cũng ko thể che mắt được thiên hạ , che mắt được tự nhiên .

---------- Post added at 07:57 AM ---------- Previous post was at 07:46 AM ----------

Bác nói rất đúng , Chúng ta ai cũng có quyền tự do cả . Cái chuyện anh muốn xài bao nhiêu nick thì kệ anh, khi người ta biết dấu của anh rồi thì anh có núp ở bụi nào thì người ta cũng biết hết . Nhưng vấn đề ở đây là anh nên xài 1 nick thì hay hơn , khi ko ai biết anh là ai , anh ở đâu , thì anh có thể làm gì thì làm . Nhưng anh em đã giao lưu , biết mặt anh rồi mà anh còn chơi trò ú tìm , Anh phải bắt người ta tìm anh , đoán anh ở đâu .......... khi mà sự hứng thú của anh em không còn . !!!!!!!!! . Xin lỗi anh em vì đôi lời ko phải phép .

11. kienkhanhhoa

kienkhanhhoa Banned

Thích đã nhận:
    4,079
    E dám chắc là phuongvanno viết bài chứ không ai khác, riêng ai thì e còn lăn tăn chứ lối hành văn, cách ngắt câu thì không bao giờ e lẫn lộn được. Bác nên nhớ, cách hành văn cũng như chữ viết của con người, muốn thay đổi rất khó.

12. hoangngantg

hoangngantg Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,436
    -Em nghĩ, có bao nhiêu nick không quan trọng mọi người ạ! Quan trọng là cái đầu mình nghĩ gì khi viết gởi lên cho anh em đọc.
    -Mình tạo nhiều nick để ném đá, hay phan nhau trên diễn đàn thì cũng nên suy nghĩ lại xem? Đó là Tâm của mình, lúc mình luôn miệng niệm "Nam mô a di đà phật"!

13. vstrieu

vstrieu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    331
    Chán thật! Các bác này
    Chán thật! Các bác này
    Chán thật! Các bác này
    Chán thật! Các bác này
    Chán thật! Các bác này