Ảnh Cá Rồng của tớ

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi moneyless, 31/7/06.

1. moneyless

moneyless Well-Known Member

Thích đã nhận:
    151
    Tớ ở Mỹ,lang thang trên net, lạc vào đây, thấy cái website hay hay, ghi danh tham gia . Có vài tấm ảnh của mấy chú cá rồng của tớ, tất cả 9 con, nuôi trong một hồ (kích thước : 3.7 m dài, 1.2 m ngang, 1 m cao). 5 con huyết long, 3 con quá bội kim long, va 1 thanh long . Nuôi chung từ lúc 12-18 cm. Kích thước bây giờ 40-45cm. Các bac theo cai link sau để xem, và bình phẩm và cho ý kiến nha .

http://photos.yahoo.com/ph/nguyenjkt/album

1.

2.

2. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá đẹp thật!sao cá của bác nuôi chung mà con nào cũng béo ú thế?lúc cho ăn chúng nó ko tranh nhau à?

3. Devon_Melfice

Devon_Melfice Well-Known Member

Thích đã nhận:
    21
    Cá bạn đẹp lắm, vẩy lên toàn hàng 5 hàng 6 rồi.. Mà cái hồ nghe bạn kể thích thật, hồ nhà mình có 1,2m :D..
    Nhưng cái con bị chết nó chết kiểu gì mà đuôi rách te tua vậy, hình như trên thân còn bị một vết rạch nữa :eek:?

4. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Có đấy bác a. Chúng tranh nhau ăn như ma đói, giành giật nhau dữ lắm . Nhưng mình cho chúng ăn cũng vừa phải thôi . Mình chỉ cho chúng an tôm tươi và pellets.

5. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Oh, con đó la ` con quá bội kim long 24K, chỉ mới có khoang 13 cm. Minh ` mới mua nó ve đươc cách đây 2 tuần, nó đẹp va ` ăn kinh lắm, chi ? mới có bây lớn mà mau ` vàng y 24K đã óng ánh lên vảy hang thứ 6. Cách đây hơn tuần, nó nhay ? vọt ra khỏi hồ qua cai lỗ chỉ có khoảng 2.5cm của nấp đạy . Nó chết mình tiếc lăm, vi ` con này bên Mỹ rất la ` khó tìm/mua . Mình phải đăt nó truoc 3 tháng và đóng `1/3 tiền cọc để mang nó tu singapore vào mỹ . Nuôi vừa hơn hai tuần, thi nó tư vận, làm mất toi tiền và sư tìm kiếm chờ đợi cả 3 tháng tròi :( :( :(

6. TQTrung

TQTrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Chào ông bạn. cá của bạn đẹp thật đấy.chúc mừng bạn đã gửi được bài lên diễn đàn.

7. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Chào TQTrung,

Cám ơn ông bạn đã nhẫn nại để chỉ cách cho tớ gõ tiếng Viêt. Không có bạn, moneyless chẳng có cách chi mò ra . Moneyless có pm hỏi vài người khác trong đây ngoài ông bạn để cầu may, nhưng họ chẳng buồn trả lời . Cám ơn một lần nữa nha .

8. TQTrung

TQTrung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Không cần phải cám ơn nhìu thế đâu :) Chắc tại mọi người không có thời gian để trả lời giúp bạn thôi (còn bận để chăm cá rồng mà :laughing: :laughing: :laughing: ). Chứ mọi người ở đây tốt lắm. Cần biết vđề gì là họ trả lời giúp đỡ ngay mà. Thân

9. Ferrari

Ferrari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    anh chơi toàn hàng hiệu không ah.Mấy con cá của anh nhìn đẹp thiệt con thanh long anh mua mấy đô vậy,con huyết long nữa

10. anhnhxxi

anhnhxxi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    34

Mình thích nhất em huyết long vây nền xanh của bác. em đó đẹp thật. Bác vác vào được Mỹ quả là kì công. Mình cũng muốn mua giúp cho mấy người bạn mà không biết có cách nào.

11. cedric em

cedric em Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    cá của anh đẹp đóa,nhưng cá cỡ đó sao mà to thế,nếu nó lớn chắc giống con cá mà anh anhnhxxi đã pót lên trog chủ đề cá rồng bự nhất quá....:D:D:D

12. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Rất vui khi thấy ban thích. Thanh long bên này không đắc lắm đâu, luc minh mua khoảng độ 15cm, gia $420 ỤSD . Mấy con Huyết long thi hơi đắc, lúc mua chúng cũng khoang
    15cm, $3.000-3.500USD/con .

13. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Cám ơn bác đã khen . Tui nó mang lậu vao nước mỹ bác ơi !!! :) Bác đi qua bên trai cá hoài ma đung không? Bên đó huyet long nhiều mà , nhưng gia cả cho những con đẹp thi cung rat la đẹp luôn . Bao giờ co dip đi, bác chịu khó kêu mấy người bạn chi trước, rồi khiêng chúng về .

14. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Mình đoán thế thôi, chứ không có đo chinh xác . Không lớn mấy đâu, có nhiều con nhìn kinh lắm, lơn hơn cá minh nhiều .

15. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Moneyless's Kim Long Quá Bội , đầu vàng, nền tím

Con KLQB này của tớ mua đấu giá trên internet, từ Lake Ocean bên Malaysia. Con này ham ăn lắm . Ảnh chụp lúc khoảng 22-23 cm. Các bác cấn vào cái link dưới đây, để xem ảnh, rồi cho ý kiến, xấu, tốt thế nào cũng welcome hêt .

http://photosyahoo.com/ph/nguyenjkt/album

Last edited: 3/8/06
  16. nữ_nhân_ngư

nữ_nhân_ngư Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    nhìn là thấy nó ham ăn cỡ nào rồi!béo cút kít!mà bác moneyless đổi nich đi nhớ,lần nào bác post em cũng trả lời đầu tiên,rất có duyên với bác,mà nick của bác như thế thì em móm à!

17. haituonglong

haituonglong Giáo sư

Thích đã nhận:
    78
    Mấy con cá của moneyless chứng tỏ nick của bác không hợp lý tí nào.. hì hì
    Bác cho hỏi hình như con tử long này của bác mất mấy cái vảy, đang mọc lại phải không ạ? Có lẽ bác để nước cao quá, chú nhảy disco chăng?

18. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    hehehe, my ngan nhu này . Ừa, bọn mình co duyên đấy . Chỉ là cái nick mà :)

19. kimlong76

kimlong76 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Cá đẹp và hiếm, cộng thêm bạn đang ở Mỹ mà nuôi được cá này thì đúng là tuyệt vời ! Mình có ông anh ở Cali mê cá lắm ! Bạn ở đâu, có thể cho địa chỉ để ông anh qua xem chơi ko ?

20. moneyless

Thích đã nhận:
    151
    Vâng , bác nói rất đúng, nó nhảy đùng đùng đấy bác a. Con này chắc cốt của nó la dân đá bóng, nên thích tâp đội đầu .