Anh chị cho em hỏi về gà trống thay lông

Thảo luận trong 'Viện gia cầm' bắt đầu bởi moitapchoiga, 16/5/10.

1. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    Em có 2 con gà trống , con trống lớn thì khoảng 10 tháng , con trống nhỏ hơn 7 tháng ,lúc con trống lớn thay lông vì nóng lòng muốn biết gà đạp có cồ không và tiếc trứng nên e cho đi với 3 mái xong nó te tua e dưỡng gần 3 tháng mà lông hiện giờ vẫn rụng .

Con trống nhỏ cũng chẳng khá hơn .

Hình trống lớn lúc 6 tháng

Hình trống lớn hiện nay

Trống nhỏ lúc hơn 5 tháng

Trống nhỏ lúc hiện nay

Anh chị cho e hỏi thời gian thay lông ỏ gà trống kéo dài bao lâu ??? có phải gà e bị suy ??? vì e tẩm bổ rất nhiều hằng ngày : gạo lúc , cám trứng , thóc nảy mầm , cà chua , giá ,rau muống, dế , vỏ trứng ,mè , vitamin c ( hằng ngày ),2 ngày 1 viên vitamin E , 1 tuần 1 viên dầu cá .

Mấy tháng nay chỉ có con trống nhỏ đạp , còn trống lớn ở 1 mình .

Thân.

2. phatthao

phatthao Banned

Thích đã nhận:
    11
    cắt cổ cho rồi gà xấu hoắc, chéc thịt con này khó tiu lém đê

moitapchoiga thích bài này.
  3. moitapchoiga

moitapchoiga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    464
    Mấy con này mình nuôi từ lúc tụi nó 3 tuần tuổi đến lớn nên cũng có nhiều tình cảm , không thể xuống tay được, thấy nó xấu quá cũng buồn nên mình định hỏi thăm cách cứu vãn cho em mấy e nó thôi .

Thân.

4. giaodichvn_shop

giaodichvn_shop Well-Known Member

Thích đã nhận:
    350
    đối với dòng gà thái bạn cho ăn cám tổng hợp là cũng tương đối đủ dinh dưỡng rồi , bạn tăng cường dế là rất ok , bạn không cần đưa dinh dưỡng quá mức như vậy khi bạn cho ăn kèm mè đen rang chín thì không cần thiết dùng vitamin E nữa loại này dùng nhiều làm nhiệt thân con gà lắm nó sẽ phản tác dụng . khi gà thay lông bạn muốn bộ lông mới của gà đẹp mượt mà như xưa bạn đến cửa hàng thú y mua thuốc vitamin AD3E chích cho em nó 3 liều mỏi liều 0,3cc cách 3 ngày chích 1 lần bạn sẽ thấy hiệu quả chúc bạn thành công

blackbearhcm and moitapchoiga like this.