Anh chị em ở tỉnh Hòa Bình chơi gà rừng giúp đỡ

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi Hòa Bình, 3/5/13.

1. Hòa Bình

Hòa Bình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    57
    Em ở Đà BẮc. Các bác nào ở Hòa bình trong DĐ có kinh nghiệm bẫy gà rừng cho e lm quen với nha!! GÀ rất nhiều mà ko bắt được:crying:

2. dungqb

dungqb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    119
    bác có gà mồi ko vậy? có gà mồi, vài bộ giò và kiên nhẫn siêng đi bẫy sẻ được thôi.sáng dậy sớm chút rồi cũng có ngày thành công ah. đi nhiều rồi có kn thôi mà bác. lý thuyết chỉ là cơ bản thôi. khi thực hành sẻ tích lũy đc kn. chúc bác thành công. hiiii. thân chào

Hòa Bình thích bài này.
  3. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    có em o hb đây bác ở chỗ nào đà bắc vậy.??????????????????????????????????????/

4. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    bác đừng vôi....việc bẫy gà cúng có thể học trên diễn đàn là có thể ra tay được....tất nhiên là khó hơn khi có thầy chỉ....nhưng bác cứ từ từ từng công đoạn 1......từ gà mồi, làm giò , cách đặt giò là được hết.....mất thời gian nhưng đó là thú vui.....còn nếu bác muốn nóng hổi thì tìm người bán gà mồi,mua bộ giò, tìm hiểu sơ về cách đặt giò....là ra rừng kiếm gà được thôi.....nếu bác muốn tập làm dò thì em copy cách làm dò của bạn cuongero đưa cho bác

Hòa Bình thích bài này.
  5. Hòa Bình

Thích đã nhận:
    57
    Mình ở Hiền Lương Đà Bắc nè. Bạn cũng chơi gà rừng à? Mình mới ti toe xin nhập môn nhưng ko có sư phụ nào dạy. phone mình nè 01666934090 tên Ba nha. Rất mong được chỉ giáo:blushing:

---------- Bài viết thêm vào lúc 07:27 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 07:20 PM ----------

gà mình là gà tre. Nhưng giọng nó ko được gắt ở tiếng cuối. Gà rừng cũng sang nhưng nó cứ nhìn rồi bay đi. Mình mang theo cả hàng định Pằng a chíu cho 1 phát nhưng nghĩ lại rồi thôi

Last edited: 7/5/13
  6. nam-hoabinh

nam-hoabinh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,430
    gà rừng rất tinh có thể bạn nấp bị lộ , hoặc gà mồi chưa biết ve trọc tức đối thủ hoặc gà mồi của bạn sợ quá tè ra quần gà rừng rủ lòng thương nên không đá , làm giò bẫy cho tốt nhé gà rừng mà qua được thiên la địa võng là gà mồi có thể tiu hoặc chột pha đấy hehe , cứ đi bẫy sẽ đúc kết nhiều kinh nghiệm thôi , chúc thành công , ...
    ps : đừng mang pằng a chíu nhé , bắt sống thú vị hơn nhiều

7. hai_hb

hai_hb Well-Known Member

Thích đã nhận:
    353
    sao bác cho sddt gọi toàn thuê bao vậy. bác bắt được con nào chưa. có gì alo lại em. em lên đấy chơi 1 chuyến. sdt e 0902084078

8. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Bác chỉ em cách làm dò với, thấy trên net nhiều người bẫy hay quá cũng muốn tìm hiểu xem sao!

9. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    cách làm bẫy giò thì bạn pm tin nhắn cho cuongero ( http://www.aquabird.com.vn/forum/member.php?u=90792 ) cường sẽ hướng dẫn kĩ cho bạn nhé

10. firewallpaultra

firewallpaultra Well-Known Member

Thích đã nhận:
    731
    Cám ơn bác, không có bài nào nói về cách làm bẫy giò hả bác.

11. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    có chứ bác.....nhưng ở nhiều nguồn khác nhau....muốn copy phải xin phép của tác giả nên mình hơn lười....tốt hơn hết bạn pm cường thì cường sẽ bầy bạn chi tiết......

12. cuongero

cuongero Well-Known Member

Thích đã nhận:
    126
    Chào a e là cường như a thắng (listen to me) nói trên. rất hân hạnh đc làm quen và đc giúp đỡ ông a.cách làm giò thì k có gì khó mà cũng k phải dễ đâu a .ít nhất mình phải có tý năng khiếu ,tìm tòi tự hoc hỏi và phải kiên trì nữa a à.a muốn làm giò gì đơn giản hay phức tạp e sẽ giúp a ?.tuy kiến thức e k hơn ai cả .như nói chung là e biết gì e chỉ a vậy .tận tình nhé heeeee .số đt e đây có gì a alo nhé thân a.......................
    0985118532

---------- Bài viết thêm vào lúc 09:24 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 09:20 PM ----------

a t thu xếp vài bữa qua e chơi và nhận hàng e hứa với a nhé thân a .....................

Last edited: 27/5/13
  13. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    anh gần chết rồi đây....đủ thứ việc bù đầu bù cổ...thêm bà chị nổi hứng chơi phong lan làm anh chạy ngược chạy xuôi....để khi nào anh rảnh anh phone em uống cafe

14. Hòa Bình

Thích đã nhận:
    57
    máy mình vừa đi thăm Hà Bá, chưa được con nào đâu. Mấy hôm nay chuyển qua chơi chòe lửa rồi. chắc sang năm mới chơi lại gà rừng mất.