Anh chị em tham khảo cho ý kiến dùm em cái

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi listen_to_me, 10/5/12.

1. listen_to_me

listen_to_me Well-Known Member

Thích đã nhận:
    660
    tình hình là em có nuôi em mái rừng f3 :-S....và tới ngày hôm nay tổng cộng em nó đã đẻ 32 trứng ( ko chém gió ) b-(......nó cứ đẻ là em lấy ra :-S...em chỉ để 1 quả trứng trong ổ thôi....và em nó vẫn đang tiếp tục đẻ :sick:....lúc trước là 1 ngày 1 quả...sau đó là 2 ngày 1 quả...và bây h là 1 ngày 1 quả. [-(..em thấy nó có vẻ stress lắm rồi...nó cứ như gà siêu trứng mấy bác ạ...tới bây h nó không chịu ấp ~X(....mấy bác tính sao bày em cách để nó ấp chứ như thế này chắc nó đẻ tới chết mất......:crying::crying::crying:

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:55 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:53 PM ----------

mong mấy bác ghé ngang topic giúp dùm...em ở đà nẵng.hòa cường bắc...em mới chơi nhưng cũng ghiền nó lắm kia

phamngoctam and catphien like this.
  2. leminhnhut

leminhnhut Well-Known Member

Thích đã nhận:
    71
    gà của bác giống gà của em đó đẻ hoài ko ấp nhưng gà em đẻ có 15 trứng

3. catphien

catphien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    741
    Theo mình bạn nên để trưng nguyên trong ổ cho nó đẻ tự nhiên,khi mình làm như cách bạn nói con gà sẽ bị mất sức vả có thể quên cả bản năng ấp trứng tự nhiên của nó.
    thân

4. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Ra chỗ bán thức ăn cho gà,bồ câu,mua vài cái trứng giả về,để lên ổ cho nó nhìn tự nhiên,còn trứng thật lấy ra nhé,ko nên để trứng thật trong ổ lâu quá,vì khi gà lên đẻ sẽ nằm lại ổ từ 2-->5 phút,nhiệt độ sẽ thay đổi,và nhiều lần thay đổi như vậy dẫn đến những trứng đẻ trước sẽ hư,chúc bạn thành công

5. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622

ANH NÊN ĐỂ KHOẢNG 8 TRỨNG TRONG Ổ, LÀ NÓ ẤP LIỀN. TÔI CŨNG NUÔI 1 EM GÀ HƠ MÔNG ĐỂ TRỨNG NÀO TÔI LẤY RA TRỨNG ĐÓ, NÓ CŨNG ĐẺ TRÊN 20 QUẢ ĐÓ.

6. nhocalone

nhocalone Well-Known Member

Thích đã nhận:
    592
    Nhưng nên sài trứng giả thì hay hơn chứ hả minhhai,nếu để trứng thật dễ hư trứng lắm

7. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    TRỨNG THẬT CHO ẤP LUÔN CHỨ, KHÔNG HƯ ĐÂU NẾU CÓ CỒ. BẠN CHO ẤP KHOẢNG 10 NGÀY RỒI SOI TRỨNG ĐỂ BIẾT CÓ TRỐNG HAY KHÔNG.

8. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    hiện mấy trứng trước em làm lồng ấp cho ấp với lại gởi về quê hết rồi bây h còn lại 4 quả trong ổ em định để luôn đó...nó thích nó lên ấp thôi....chứ em cưlaayss ra đổi vào nó cứ nhìn nhìn em sao ấy.....lứa trứng đầu của nó em ấp bằng thùng xốp nở được 4 con rồi....hư 1 đống trứng

9. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Bạn mua hẳn máy ấp về ấp luôn ra được 1 lũ nhóc tha hồ nuôi ( bạn cho nó đẻ như thế nó thiếu canxi mà gà trống củng kiệt sức đấy tốt nhất bạn kệ nó)

10. listen_to_me

Thích đã nhận:
    660
    nó ăn được 4,5 cái nan mực rồi bác ạ.......

11. FBI

FBI Banned

Thích đã nhận:
    28
    bác để kì trứng này cho máy ấp đi! con gà mái của bác bây h nó khhong chịu ấp nữa đâu! lần sau bác cứ để trứng nó tự nhiên chứ bác lấy ra vậy nó đẻ hoài nhưng trứng không chất lượng đâu, gà con sẽ bị thiếu chất, thiếu canxi, gà con nở ra yếu ớt và suy!! chúc bác thành công