Ảnh CM Huế mới chup

Thảo luận trong 'Chào mào của thành viên' bắt đầu bởi thachhue, 26/10/10.

1. thachhue

thachhue Well-Known Member

Thích đã nhận:
    139
    Gởi anh em xem con CM cua minh,chim mồi đang đi đánh,hen lâu rồi bây giờ mới pót được

Last edited by a moderator: 27/10/10
  2. vanhaoc

vanhaoc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    91
    chim đẹp ...........................................

KtsBim thích bài này.
  3. Hieumorin

Hieumorin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Chim có đầu mặt và ngực đẹp nhưng phần bụng hơi bị xệ...... Không biết giọng hót thế nào nhỉ???

KtsBim thích bài này.
  4. thachhue

Thích đã nhận:
    139
    Chim này đã 4 mùa rồi đó bạn,chim gốc Huế, đấu đá tốt,đi bẫy thì khỏi bàn.giọng thi ko che vao đâu dc.lông bụng như thế là do mới tắm xong.vả lại em nay mới xong lông nên chim chưa săn lại ngay đc.con nay ngta tra 2,8 cu ma em chua ban do.0935696989

KtsBim thích bài này.
  5. giangmaihoa

giangmaihoa Member

Thích đã nhận:
    24
    em trả 3 củ này. nếu bác bán thì pm em nhe.

tiện thể các bác chem luôn em huế này của em luôn nhe.

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/5djHAZq6lPU?fs=1&amp;hl=vi_VN"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/5djHAZq6lPU?fs=1&amp;hl=vi_VN" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

Last edited: 26/10/10
    RomeoOG, sauluthu, bemaap and 2 others like this.
  6. thachhue

Thích đã nhận:
    139
    chim của bạn dáng đẹp nhưng giọng không hay,chim Hà Nội phải không

7. nguyenvuhiep

nguyenvuhiep Well-Known Member

Thích đã nhận:
    96
    con của bác thạch là chim huế rùi đẹp quá ! CLip dưới chắc là chim hà nội đoạn đầu nổ cũng ác liệt ghê phần cuối toàn ché nhưng tiếng ko rõ lắm ! mình ko thích con chim ché quá nhiều như vậy dọa dẫm gạ đấm nhau ùi !!

8. the-manorhn

the-manorhn Member

Thích đã nhận:
    25
    Chắc chú chim mồi của ông anh thachhue giọng hót hay lắm nhỉ.. Không dõ anh định nhượng lại cho anh em trên ABV bao nhiêu vậy ?? Có con nên ông anh cứ mạnh dạn đặt tên đi ....

9. Hieumorin

Hieumorin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    149
    Con chim hội đủ các tố chất như bạn đã mô tả mà giá chỉ 2,8 -3 củ thì thật sự quá rẻ....Không biết đánh giá của bạn về đấu đá, đi bẩy và giọng hót dựa trên tiêu chuẫn nào vậy???

10. SodierS

SodierS Member

Thích đã nhận:
    9
    Chim đẹp á,mình ở Gia Lai,thấy cũng có nhìu người chơi chim Huế vì nó bự con nhìn đấu rất là hăng hái. Mà đa số là mua chim lứa (má trắng) về cho học giọng Gia Lai vì thấy bảo giọng Huế người ta không thích lắm!
    Con lứa mà được được nó hét cũng tới 300 400k, T___T

11. thachhue

Thích đã nhận:
    139
    Ở Huế giá chim không bỏng tay như ngoai đó đâu,các lái chim vào đây mua ra ngoài kia bán lại gấp đôi đó bạn,Còn ở Huế mất 3củ bạn đã có chú chim như ý rồi

---------- Bài viết thêm vào lúc 10:23 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 10:16 PM ----------

do bác mua chim đắt tiên quen rồi nên thấy vậy chứ em chưa bao giờ mất quá 2c mua chim đâu

lananhngk and giangmaihoa like this.
  12. giangmaihoa

giangmaihoa Member

Thích đã nhận:
    24
    vâng chú này ở hà nội bác à. công nhận giá chim ở hà nội cao hơn hẳn các vùn khác.

13. lananhngk

lananhngk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,910
    Bạn còn có mấy chú chim chào mào muốn bán mà,post lên cho anh em Hà Nội xem đi nhé ?

14. thachhue

Thích đã nhận:
    139
    Khoảng nữa tháng nữa mấy chú kia căng lửa rôi mình pót thêm cho anh em xem,mới thay lông xong chưa đỉnh được

15. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Theo em bác nói câu này có vẻ như bác không thích chim CM bắc cho lắm. Về phương diện của một người chơi CM theo em bác dùng câu " Con chim của bạn là chim HN phải khôg , Con này dáng đẹp nhưng giọng không hay " thì sẽ chuẩn hơn ạ. Cùng là từng ấy chữ nhưng nếu thay đổi cấu trúc câu có khi lại thành ra ý khác . Nếu bác nói như ở trên em nghĩ nhiều fan CM bắc không vừa lòng lắm đâu ạ. Thân

16. thachhue

Thích đã nhận:
    139
    Ở đâu cũng có con hay con dở mà,mình khong có ý chê CM Bắc đâu

KtsBim thích bài này.
  17. the-manorhn

the-manorhn Member

Thích đã nhận:
    25
    Đúng vậy... Tuy là chim tại HN đắt hơn nhưng để mà xách về Hn chơi được cũng phải là hàng xuất sắc ở các nơi chuyển về . Chưa nói đến nhiều yếu tố như thời tiết ko được thuận lợi như chỗ các bác đâu,..v..v.. dễ dàng gì mà chim có lửa được . Trời thì ko có nắng, gió mùa về thì có mà người cũng đứt chứ nói gì đến chim ...

KtsBim thích bài này.
  18. Huy_TM

Huy_TM Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2,527
    Em hiểu ý bác nhưng em xin phép góp ý để tránh hiểu nhầm thôi mà . Đúng như bác nói ở vùng miền nào cũng có chim hay chim dở, về vấn đề nhạy cảm này thì đã có nhiều topic và rất rất nhiều ý kiến đóng góp chia sẻ rồi ạ.
    Theo em chim ngoài bắc chịu ảnh hưởng quá lớn bởi thời tiết khí hậu nên nước chơi khó có thể sung như chim miền trong . Chú chim bắc nào có nước chơi căng như chim Nam quả thật rất khó . Vài lời chia sẻ mong các bác chỉ giáo thêm.

KtsBim and Canabis like this.
  19. Canabis

Canabis Member

Thích đã nhận:
    27
    ở hà nội mùa rét + mưa phùn kéo dài trong 3 tháng .như vậy trong 3 tháng đấy thì làm sao có thể gọi là giữ lửa cho con chim . với cả chim miền trong ra miền bắc có chịu được thời tiết đấy không . các cao thủ nào biết xin chỉ giáo em 2 điều trên

KtsBim thích bài này.
  20. Hoàng ĐL

Hoàng ĐL Super Moderators

Thích đã nhận:
    14,294
    Ở Đà Lạt, vào cao điểm mùa mưa mỗi năm là mưa + gió + lạnh lây nhây kéo dài hàng tháng (vào khoảng tháng 10, 11 hàng năm). Chim sung cỡ nào cũng xù một đống, có con bị dặm lông. Nắng lên chăm đều chừng 10 ngày mới dần sung trở lại. Mùa mưa lạnh mà để chim bị gió hoặc bỏ bê không chăm là chết cả chim, nhẹ thì hỏng luôn con chim (lông sau này cứ sơ xác, chim lúc nào cũng xìu xìu không căng ...).
    Chim trong Nam chuyển ra Bắc muốn thích nghi được thì phải mất ít nhất một mùa lông.

the-manorhn and KtsBim like this.