Ánh Đèn Ãnh Hưỡng Như Thê Nào...?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tamthuong312, 9/11/07.

1. tamthuong312

tamthuong312 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Em ko biết vấn đè này có ai đề cập chưa .Tìm mãi trên diễn đàn ko thấy nên làm liều Post đái lên đay hõi mấy bác thư xem .
    1. Ánh sáng cũa đèn màu ãnh hưỡng như thế nào đến những chú cá cưng?
    2.Và màu sắc cũa đèn , thấy mấy chú mấy bác hay chọn đền màu Hồng Nhat.Vậy màu này dùng cho tất cã các dòng La Han sao
    Mấy Pro biết thì cho vài ý kiến nha ! thank;s trước

<@++++< La hán cũa em :-*

2. kimcuongxanh288

kimcuongxanh288 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    theo mình , thì mình có những ý kiến sau :
    1. ánh sáng đèn 1 phần nào đó cũng kích thích màu sắc của cá , nên bật đèn từ lúc 6h đến 10.11h
    2. màu sắc của đèn thì hình như trên thị trường có 2 loại : màu tím ,màu hồng nhạt và màu xanh theo mình LH chỉ thích hợp với màu hồng nhạt , màu tím dành cho cá rồng , màu xanh dành cho hồ thủy sinh..

3. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Sử dụng ánh sáng,phông nền thích hợp,đúng cách sẽ góp phần làm thể hiện rõ,sắc nét màu sắc của cá,tuy nhiên nó chỉ mang tính hỗ trợ thôi,không phải là yếu tố chính làm nên màu sắc cho cá.
    Đối với cá La hán hay các loại cá cảnh nước ngọt nói chung,đèn cho ánh sáng Hồng tím là sự lựa chọn thích hợp nhất,được bán rất nhiều,đa dạng về giá và nhãn hiệu.
    Thủy sinh có các loại đèn đặc dụng riêng.

4. yeubelam

yeubelam Well-Known Member

Thích đã nhận:
    51
    Hai bác trên đã nói hết ý rồi :) , nhưng còn 1 ý em muốn nói ở đây là ! sự thẫm mỹ và vẻ đẹp của cá khi có đèn càng làm rõ hơn ! :x

5. ane

ane Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Xin hỏi la nên bật 24/24 hay 12/24 ạ ? (chưa đủ 50 kí tự thì thêm vào :D)

6. leminhhai

leminhhai Active Member

Thích đã nhận:
    0
    bõ san hô vào hồ có gây ô nhiễm hay tác hại zi` đến cá ko ạ!

7. Rain_no.1

Rain_no.1 Banned

Thích đã nhận:
    1
    mình thấy ở tiệm phượng hoàng la hán có dùng bóng đèn màu xanh dương để cho con kingkamfa thì thấy châu nó sáng lắm

8. thucdo

thucdo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    bác này làm biếng xem các topic trên diễn đàn quá, sao lại nhảy vào nhà ngừoi ta mà không xin phép vậy?

9. thantai

thantai New Member

Thích đã nhận:
    0
    hic, mới tập tành nuôi lahan.Hôm kia đi mua phụ kiện kô bít nghĩ sao tự nhiện mua đèn màu xanh. Chắc tốn tiền mua đèn khác rồi.

10. NgọcKỳLân

NgọcKỳLân Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bình Dương. Cái Nôi Của Những Anh Hùng Xuất Chúng
    Đèn có thể ảnh hưởng 1 phần nhỏ cho sự phát triển màu của cá
    Bạn nên sữ dụng đèn hồng nhạt .Có thể nói là cho tất cả các giống la hán cũng đc
    Ngoài ra đèn còn có thể dùng đễ sửi ấm ( Có thể mở cả ngày cũng đc nhưng phải thường xuyên vì nếu ko nước sẽ lạnh cá sẽ ko wen, Theo mình nên mở 12/24 vì xui rủi ngày cúp điện là ... như la hán khỏe mạnh thì cũng ko đến nổi.

11. kkk

kkk Freeze

Thích đã nhận:
    6
    Có rất nhiều bài trong Box đã đề cập đến nền và phông,đèn,các bạn có thể tìm xem lại,dễ dàng và chi tiết hơn.
    Ở một số tiệm cá,vì đặc thù kinh doanh cần làm nổi bật sản phẩm được bày bán,đôi khi vẫn có thể dùng đèn dạ quang cho ánh sáng xanh dương,điều này sẽ làm lấp lánh thêm dàn châu của các dòng cá có bộ vẩy sáng,tuy nhiên điều này cũng làm cho màu sắc của cá sẽ không trung thực,nhìn lâu dễ có cảm giác mỏi mắt.

Last edited: 12/11/07
  12. longca21

longca21 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rùi, đèn màu xanh thấy cũng đẹp mà, trong phim GỌI GIẤC MƠ VỀ ấy, có cái cảnh quay cái hồ nuôi con cá la hán to tổ chảng dùng đèn màu xanh thấy nổi lắm các pác, tiện đây cho em hỏi lun là cá em lúc dạo này lúc bật đèn thì nó ít hoạt động có khi đứng im (bơi tại chỗ :( ) khi tắt đèn 1 cái là em nao em nấy bơi như điên, hoạt bát hẳn lên, có pác nào bị giống em ko, làm sao đây???

13. tuphuong71

tuphuong71 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Đèn xanh cũng đẹp lắm đó,dàn hồ mình toàn là màu xanh không à. Nếu lỡ mua màu xanh rồi thì cứ dùng đi,khi nào bóng hư thì đổi màu khác luôn.Có vài ý kiến chia sẽ cùng bạn.