Anh đưa nàng về dinh thủy sinh ấy a...

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi teppy, 31/7/08.

1. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Thưa bà con, thưa cố bác thưa cả nhà thôi thì để tránh cái đầu tháng đã phải suất tiền, mà chờ hết đầu tháng thì thời tiết quê mình lại chuyển qua mùa rét, không thuận tiện cho việc nuôi con này và trồng cây gì.Hôm nay cuối tháng ngồi nhìn cá của các thành viên, cộng với cả một số thành viên cứ ủn em vào, thế nên chiều nay em quyết định bắt một em chân dài tới lắch còn ( lông lách dài tới chân) quả này quyết tâm ăn theo lão Cá Heo, tungvpbank.. em cho em nó vào bể thủy sinh, thế nên mới có cái tiêu đề trên.
    Vì đây là Box cá rồng nên để tránh trường hạp bị mod cá rồng đuổi em sang Box thủy sinh nên em chỉ port hình ảnh của em nó mà khôgn port hình ảnh cây thủy sinh :D ( vả lại em còn phải găm hàng chờ ABVcontest nữa :D :D :D)
    Thôi em vào đề luôn đây ( à mà mấy cái máy ảnh ngon ngon vào mùa du lịch nên mọi người mượn hết rồi em đành chụp bằng máy còm nên hình khôgn được đẹp lắm, hôm nào có máy tốt với cả để em nó quen với gia chủ em sẽ bổ quả sung sau)
    Thôi em lại xin phép được vào chủ (lô) đề của em ( nhiều lời quá mất hết tập chung):
    có flats này:
    tiêpflats này:
    Khôgn flats này:
    khôgn flats nũa này:

Cetificate nữa này:

( thôi cái này để bà con comment sau đó em sẽ trình sau cho nó hồi hộp)
    Xin bà con nhận xét về tương lai của em nó giúp em với, cảm ơn các bác đã xem bài.

2. tuancarong

tuancarong Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá bóng, vẩy sáng, râu thẳng, đao kiếm xòe căng. Duy nhất có 1 điểm chê, đầu không đẹp lắm. Không biết tại sao nữa. Đừng buồn nhá, nhìn chung là cá quá chuẩn rồi. Chúc mừng bạn!
    Tuấn

3. bmk76-bnd

bmk76-bnd Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Cá đẹp, bể thủy sinh thì chưa thấy nhưng chắc là cũng "dẹp", quên gõ nhầm "đẹp".

hai "cái đẹp" trên mà kết hợp với quả lọc của bác "HÀNG GIẢ - HÀNG THẬT" thì đẹp phải biết.

Mau chóng post tổng thể "Rồng - thuỷ sinh" lên cho anh em mãn nhãn chút nhé.

4. bemit

bemit Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    em này vảy bóng,rất đẹp,nhưng ko bụ con đâu,mình nghe nói con nào đầu chúc xuống 1 chút thui thì có 80-90 cm là cùng,còn con nào đầu thẳng tắp luôn thì sẽ dài 1m,thậm chí là hơn 1m nữa

5. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    cha cha đầu em này đầu bom đây, bác up cả bể đê, thấy có cả thần tiên, bể mói hay bể ngày trứoc màu trắng thế anh

6. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cảm ơn tuancarong nhiều quả thật là cũng còn non kinh nghiệm vả lại đi khắp Hn để chọn nhưng do dạo này hiếm hàng tầm tiền này nên đành nhắm mắt đưa chânchứ quả thật cũng có nhiều điều chưa ưng ở em nó.
    Dạ vâng em sẽ mau chóng pot thôi ạ tuy nhiên là bể thủy sinh thì khôgn đựoc đẹp lắm đâu bác ạ :D. Vả lại hai cái đẹp kết hợp với nhau khôgn hẳn đã thành một cái đẹp đâu bác ạ. Emcứ giả sử cái bể thủy sinh của em mà đẹp thì khi ngắm người ta sẽ khôgn biết đựoc cái nào tôn vinh cái nào, dễ bị gây sự phân tâm khi ngắm, khôgn tạo đựoc hiệu quả tích cực.
    Oài ui, teppy cũng chưa nghĩ đựợc đến đó đâu, vìquá trình nuôi dưỡng em nó chỉ cần đến 40 cm đã là vất vả lắm rồi, và cũng chẳng mong em nóđạt đến 1m, lúc đấy lại phải thay bể thìmệt lắm .
    Sau một ngày em nó đã dạn hơn tuy nhiên vẫncòn nhát lắm, đơn cử là trong quá trình test nướcmình có thả 4 em thần tiên vào, 3 em nhỏ và1 em to. Khi bắt về thì mìnhkhôgn giám cho ăn ngay, thế nên có lẽ là do em nó đói và nhát nên chỉ giám ăn 3 em thần tiên nhỏ trong 1 đêm thôi,còn em TT toa em nó sợ không vừa mồn nênchỉ giám gặm te tua vây thôi chứ khôgn giám chén :D.
    Ui thế thì lộ hết hàng với cả mod lại đuổi sang bên bõ thủy sinh thì chết :D chú ợ, đang găm để thi ABV contest đấy . vẫn bể cũ thả đá ong đấy. mà chiều nay đi mua sâu thấy bảo chú vừa qua đấy xong.
    Hình cập nhật sau 1 ngày của em nó:
    đuôi nè:
    đầu nè:
    mát xa toàn thân nè:
    Hiện em nó mới đạt khoảng 16cm thôi ạ.

Last edited: 2/8/08
  7. Blue_Dolphin

Blue_Dolphin Khách trọ nhân gian

Thích đã nhận:
    7,984
    Hihì...
    Cá giống tốt nhưng hơi ốm, cần tẩm bổ tích cực hơn.
    Em này mới về mà đã chén được mấy em angel rồi, chả bù cho thằng kễnh nhà anh không biết ăn cá mồi nên thích nuôi cá gì cùng nó cũng chiều tuốt!:D
    Cung hỉ!

8. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Cập nhật một số hình ảnh em nó sau một tuần về nhà mới:
    Bạn đồng hành:
    Một góc nhà của em nó:
    Xin chân thành cảm ơn sự thâm vấn của bác Blue_Dolphin và giúp đỡ trong việc tạo môi trường cũng như cung cấp cây cho ngôi nhà của em nó.

9. thinhmen

thinhmen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bạn mua con Chuột Mỹ ở đâu vậy? Mình đang cần một đôi, bạn cho mình địa chỉ nhé. Thanks

10. ltdhong

ltdhong Người giúp việc

Thích đã nhận:
    9,234
    Chơi lại cá rồng rồi hả teppy? hình như teppy thả cu cậu vào cái hồ to đùng lúc trước đó phải không?

11. Blue_Dolphin

Thích đã nhận:
    7,984
    Có vẻ như ông chủ chăm bẵm mát tay, cá đã bớt ốm, vây kỳ đỏ hơn, vảy nét hơn 1 chút rồi. Tăng thêm 1 lọc nữa đi nhé!

12. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Để tránh hiểu nhầm quảng cá cho cửa hàng cá mình đã PM cho bạn vào hòm thư của bạn rồi tuy nhiên có một tin buồn đó là con cuối cùng còn xót lại lâu ngày khôgn ai hỏi nên mìnhh hỏi mua :D
    Em chào anh ạ, vâng em nuôi vào hồ 2m ngày xưa đó anh. Sau khi đáp ứng được yêu cầu à không ạ, như cầu chính đáng của bà xã là chuyển công tác về gần nhà, cáh nhà 400m và mua một chiếc xe ga để đưa con đi học cho tiện và để túi xách cho an toàn, em được phép mua chú này với giá "1tr" và được thắp đèn cho hồ mỗi ngày từ 8h-12h và từ 5h đến khi đi ngủ, thế nên việc thắp sáng không lo lắm:D. Sau này khi vợ có nhu cầu khác phát sinh thì vợ sẽ xem xét lại xem việc thắp sáng này có cần thiết hay không :crying: . Chúc anh chị mạnh khỏe.
    Dạ em vừa lắp thêm một cái lọc nữa với mục đích là tạo dòng chảy rồi, em đang theo dõi xem đấy là dòng chảy trong bể cá hay là máy giặt để em điều chỉnh tốc độ dòng chảy sau.
    Hiện em mới bổ xung thêm 2 chú vương miện cho em nó, nhưng vì teen quá nên phải nuôi riêng chờ đủ tuổi thì mới thả vào cùng được, không sợ em nó ......xơi mất:-S.
    Hình ảnh 2 chú vương miện được nuôi cùng đám thuốc bổ của em nó ( sáng nay thấy em nó bỏ ăn nên nhắm mắt nhắm mũi làm 40 em kiếm koi về cho em nó đổi món cho đơ ngán :crying:
    còn đây là bể thức ăn của em nó:
    Cập nhật hình cuae em nó tính đến sáng nay:
    Cảm ơn các bác đã xem bài và cho ý kiến.

13. GiangLoval

GiangLoval Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá rồng đẹp nhưng cá chuột nhìn ấn tượng hơn đấy, thanks.

14. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    Úp hình của em nó sau 2 tuần:
    Bên phải nè:
    Tai nạn: hôm vừa ồi nhà có khách, chủ nhà đưa chìa khóa cho khách đi chơi về muộn, khi khách về nhà đã tắt hết đèn chợt thấy động, em nó nhảy dựng lên làm tróc mất một cái vày, mất 3 tháng để mọc cái khác và 6 tháng để cái vảy đó lên màu giống những cái còn lại.
    bêb trái :
    cảm ơn các bác đã xem bài.

Last edited: 17/8/08
  15. Blue_Dolphin

Thích đã nhận:
    7,984
    Bắt đầu ra dáng 'thanh niên' trổ mã rồi nha! mới cho ăn hay sao mà bụng căng tròn thía? cây cỏ có vẻ vẫn mướt như mong đợi....

16. manhlong

manhlong Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    372
    một vài tuần sau nó sẽ thành rồng châu phi vì ánh sáng trong bể của bạn.mà bạn cho em nó ăn sang wa.toàn cá kiếm.bạn có thể mua những thứ khác rẻ hơn mà.

17. teppy

teppy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    23
    EM cảm ơn bác. Đây chính là 1 vấn đềhi kết hợp cá rồng với thủy sinh ạ. Nếu hạn chế đèn thì cây sẽ bị yếu còn khi bật đèn nhiều thì cá sẽ bị sẫm màu.
    Hiện tại em nó chỉ ăn duy nhất là SW thôi ạ, em mua cá kiếm về nhưng em nó không hề động đến. Bắt đầu từ tuần này em sẽ thực hiện chế độ "bàn tay sắt" đối với em nó, quyết rèn cho em nó ăn uống theo ý mình.
    Cả ơn bác đã cho ý kiến.

18. tda07

tda07 Active Member

Thích đã nhận:
    3
    Cá của bạn đẹp quá! mà sao mình chụp ảnh không được như vậy.

19. mynlove

mynlove Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    hê hê cá nhà anh teppy ăn sang lắm anh Long ạ..cá kiếm nó cũng chê ý chứ :))=)) thê nên ra ráng hơi bị nhanh anh Tân nhỉ ^^
    bể đẹp quá..hôm nay coi ảnh to nhìn thik hơn hôm nọ coi máy ^^ chắc hôm nào qua nhà anh chơi tý ;)) đợi tiêu thảo lơn lớn đã =P~

20. Tungvpbank

Tungvpbank Well-Known Member

Thích đã nhận:
    79
    kinh kinh chơi cả vương miện đây híhí, hôm trước em teo mất con cá đuối roài sơ sẩy thả mấy co cá chim vào, chúng nó hè nhau lôi con cá đuối ra giết mổ, điên quá em bắt ra cắt trụi đuôi rồi thả và cho con rông nó mần thịt, dại dột quá. chuột mỹ rồng còn chén thì đừng hỏi vương miện đi đâu cẩn thận nhá anh.

nhưng nói chung nuôi chuột mỹ rẻ hơn có bị sao cũng đõ tiếc.

mà sắp đông rồi anh cho cá ăn mạnh lên thúc lơn chứ đang bé bé ngại gì béo phì chờ lớn thêm tý nữa ép cân là vừa chứ ép bây h tội nó