Anh em CCB HN lưu ý!

Thảo luận trong 'Cafe biển' bắt đầu bởi Ferrari_F430, 7/9/10.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Ferrari_F430

Ferrari_F430 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    Mấy hôm rồi em có nghe thông tin có 1 cửa hàng cá biển tại HN có ý định "dựng rào chắn thương mại" với ae mình, cụ thể là em định bắt mấy em ở ĐN ra nhưng cửa hàng này đã điện vào trong đó để cản trở, em thiết nghĩ ae mình từ trước đến giờ chơi theo sở thích. Vậy mà bây giờ có người định chơi ae mình, e viết bài này để xin ý kiến của các Bác ? chúng ta có nên tẩy chay ko nhỉ?:applause::applause::applause:

Last edited by a moderator: 9/9/10
  2. bien xanh HN

bien xanh HN Active Member

Thích đã nhận:
    2
    Ông em đánh lẻ vào Đà Nẵng từ bao giờ vậy mà không rủ anh em đi cùng.Sao không nói toẹt ra là cửa hàng nào ở Hà Nội gây khó khăn và cửa hàng nào trong ĐN không bán cho anh em để mọi người còn biết chứ.Có cần anh em vào đó trợ giúp không nhỉ.

Ferrari_F430 thích bài này.
  3. Trung_kimma

Trung_kimma Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    547
    Thế cửa hàng nào đấy bác FE ,bác có thể nói để ae biết đường mà còn tránh xa chứ.Thời buổi kinh tế thi trường,văn minh thương mại mà cạnh tranh như vậy là không được rồi.Anh em muốn mua ở đâu thì tùy làm sao lại đi dựng rào cản.Nếu ĐN mà không mua được nữa thì ae mình đã có mối trong NT rồi ,còn cá và san hô nhập thì em đã đặt hàng từ TQ rồi đợt tới anh em mình tha hồ chơi không còn sợ thiếu nữa[giống như đồ chơi bể cá đợt vừa rồi] chỉ sợ rồi không có tiền mà mua thôi.Các bác trong CLB-CCBHN cho ý kiến tiếp nhé.

4. PARASUCO

PARASUCO Well-Known Member

Thích đã nhận:
    332
    Mình cũng nghe phong phanh chuyện này, cùng 1 con cá , Cao Quí bán 800.000, trong Đà Nẵng bán 1 .000.000 còn cửa hàng của họ bán 1200.000 . Anh em có nhu cầu mua trong ĐN thì họ bảo trong đó không được bán giá thấp hơn họ . Làm ăn kiểu này thì lôm côm quá nhỉ .

5. hoangminh18

hoangminh18 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    39
    em ở miền nam nghe ngoài đó như vậy cũng bực mình, chơi là vui vậy mà chơi khó nhau vậy cần gì xin ý kiến anh làm luôn đi cho nó đóng cửa hoặc phải xin lỗi anh em chứ không làm nó sẽ làm tới đấy. Em ủng hộ

6. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    mọi người cứ bình tĩnh mà tự tin không nôn nóng...để xem cụ tỉ chính xác là như nào đã rồi hẵng có quyết định
    tất cả hiện chỉ mới thông tin 1 chiều

Last edited: 8/9/10
  7. axetylen

axetylen axetylen

Thích đã nhận:
    323
    Hì, các vụ này em cũng nghe cũng thấy khó chịu nhưng các bác ợ. 1 điều nhịn là 9 điều nhục :D:D:D:D:D

---------- Bài viết thêm vào lúc 11:17 AM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 11:14 AM ----------

HÌ các bác cửa hàng nhớ mặt anh TKM và một số bác khác nhé, giờ gặp các ông ấy cứ chém mạnh tay. Em là em hiền em ngoan, các bác thấy em nhớ bán rẻ nhé

8. habacninh

habacninh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    22
    đúng rùi e đoòng ý dù sao cũng nghe cả hai tai đã cứ bình tong đi đâu mà chi lọ

9. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    bác M cuối tuần này có ở DN ko ạ, T6 e vào đó , có chỗ chơi nào hay hay bổ ích thì bác chỉ giúp em mấy chỗ với :))

10. Ferrari_F430

Ferrari_F430 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    191
    Cám ơn các bác đã chia sẻ nỗi bức xúc này cùng em, quả thực em cũng khó chịu mấy ngày hôm nay, muốn đưa lên 4R để AE chia sẻ, nếu các Bác ủng hộ em sẽ nêu đích danh tên chủ cửa hàng, địa chỉ để AE biết mà tránh ra-mình chơi cá biển vì sở thích chứ đâu tại sao phải mua thêm sự bực tức vào minh. Vậy 1 lần nữa em xin ý kiến các Bác có lên đưa đích danh cửa hàng đó lên 4R này ko nhỉ?

---------- Bài viết thêm vào lúc 12:07 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 12:03 PM ----------

To Bien xanh HN: Em thử đi đêm 1 lần xem sao.....ai ngờ gặp .....M...A... thế mới đen Bác à!!!!!!!!??????????
    Còn cái vụ đưa tên em đang chờ ý kiến cửa AE trên 4R rồi em sẽ "đăng đàn".

11. canuc

canuc Super Moderators

Thích đã nhận:
    429
    e có khẳng định được thông tin e nắm dc là chính xác 100% hay ko.....thứ 2 nữa là người ta kinh doanh, mình thì chơi, nếu đúng là như vậy thì nên góp ý cửa hàng, để người ta rút kinh nghiệm, còn nếu người ta ko tiếp thu thì mới tính chuyện tiếp theo. còn nếu sự thật ko đúng như vậy thì thiệt hại uy tín cho cửa hàng người ta quá, vả lại dù sao cũng là ae, và công sức của người ta cũng ko nhỏ đối với phong trào chơi cá biển hà nội...nên mọi người thật bình tĩnh để xử lý. không nên quá căng thẳng vấn đề
    quan điểm của a ko bênh vênh ai cả....tất cả là sự phát triển mạnh phong trào chơi cá biển mà thôi

habacninh and PARASUCO like this.
  12. Nguyet

Nguyet Master storm

Thích đã nhận:
    587
    vụ này chắc là do thông tin chưa chuẩn thôi. thôi nhé, e sẽ khóa cái này lại , nếu các bác thích bàn luận tiếp thì để lần off tới rồi a e trao đổi thẳng thắn với nhau

habacninh thích bài này.
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.