Anh em chỉ giúp

Thảo luận trong 'Gà tre – Gà cảnh' bắt đầu bởi DANCHOIGAHANOI, 24/10/08.

1. DANCHOIGAHANOI

DANCHOIGAHANOI Member

Thích đã nhận:
    0
    ~X( hì chào các bác .. các anh ...Em tên là Hùng hiện tại em có chú gà trống thái ...hiện nay hình như nó đang bị bệnh theo như em đc biết nó là bệnh kén ....hiện tại em nó bị ở mặt phồng lên cũng khá to ... và khi em căng mỏ gà ra để nhìn thấy gần mét gà có mầy trắng ..và ở tai gà có 1 cái cục to bằng hạt ngô ... xin hỏi mấy bác có king nghiệm về bệnh này liệu các cái kén đấy .. có làm cách nào để hết được không ..và cứ để thế liệu có ảnh hưởng gì đến gà không << Ví dụ >> như chết chẳng hạn ....
    nhưng em nó vẫn ăn bình thường và đạp mái rất tốt .. em box bài này mong anh em chỉ bảo đôi chút để tìm cách chữa trị ... thanks đã đọc bài
    Thân.

2. HUNGGAHN

HUNGGAHN Active Member

Thích đã nhận:
    1
    mà sao là gà thái mà lạo mắc bệnh kén đc nhỉ hay là bạn cho đánh nhau nhiều quá .. hoặc bị soi mỏ lâu ngày tạo thanh viết thương , rồi thành kén ...gà thái mà bị bệnh này quả thật là khó chữa .. vì gà thái nhìn thế nhưng rất yếu sức đề kháng không đc khỏe như gà tre , gà chọi .nếu mang ra mổ kén mà ngay ở bên mặt gần mỏ gần mắt chắc nó cũng không sống đc .? hì tốt nhất là bạn thịt đi ăn cho nó còn tươi . chứ ko để chết phí lắm.?