Anh em cho hỏi cách ươm mini fish từ lá nước lên cạn

Thảo luận trong 'Cây thuỷ sinh' bắt đầu bởi churanmap, 20/3/11.

1. churanmap

churanmap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    Mình có khoảng 1 tấc minifish đã ra lá nước hoàn toàn để trong bể gần 4 thang nay mà nó mọc thêm được có chút xíu . Mình nghe nói loài này trên cạn mọc rất nhanh . Mình đ5nh bỏ lên cạn nhân giống . Anh em nào có kinh nghiệm chỉ mình với

2. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    Bao nhiêu người muốn có lá nước không được trong khi bác lại muốn bắt nó lên cạn là sao.nếu bác có suy nghĩ như vậy thì em khuyên bác nên đổi fiss nước lấy fiss cạn cho đỡ mất công.

Luis Royo thích bài này.
  3. churanmap

churanmap Well-Known Member

Thích đã nhận:
    18
    éc mình thấy lá cạn bỏ vào nước chừng 2 tháng là ra lá nước hoàn toàn rồi mà nhưng từ khi ra lá nước mình thấy nó bắt đầu phát triển rất chậm

4. Luis Royo

Luis Royo Active Member

Thích đã nhận:
    23
    bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giùm với :)

5. muoivankhatmau

muoivankhatmau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    800
    Điều quan trọng là fiss cạn ta kiếm được.fiss nước thì ta phải tự làm ra nó.ở trong nam chơi fiss dễ quá.ở ngoài bắc chẳng có fiss nước để chơi.fiss cạn thì bạt ngàn.:(
    Bác cứ dưỡng fiss trong bể và chia nó ra buộc làm nhiều phần.khi nào cần có để chơi luôn.nếu mà bác định làm bán cạn thì cái này em không rành lắm.chỉ biết rằng fiss lá cạn trong tự nhiên chịu hạn cũng rất tốt.

Last edited: 22/3/11
  6. ndl

ndl CLB Thuỷ sinh Hà Nội

Thích đã nhận:
    4,862
    Fiss cạn đúng là có ưu điểm lan, bò trên cạn khá tốt. Sức chịu cạn, chịu nóng cũng tốt. Nhưng để chúng quay lại nước thì cũng lâu.
    Theo chủ đề của bạn thì bạn nên đổ đất vào thùng xốp cắm fiss vào và cho ngập nước. Khi nước cạn dần thì fiss sẽ ra lá cạn thui. Khi ra lá nước bám đất thì cần duy trì một độ ẩm nhất định và kg để nắng soi trực tiếp, vì khi nắng soi trực tiếp thì rất có nguy cơ tất cả sự nỗ lực của bạn sẽ bị khô roong theo nó.

---------- Bài viết thêm vào lúc 04:28 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 04:27 PM ----------

Nhưng tốt nhất và bạn xé nhỏ lá nước và buộc vào đá hoặc lưới thì sẽ nhanh hơn.

7. Thieu_hitaco

Thieu_hitaco Well-Known Member

Thích đã nhận:
    10
    Tôi cũng từng đưa lên cạn, bỏ cả năm nay ở ngoài mà ko chết nhưng ko lên tí nào. Thả vào chậu trồng cây lộc vừng ( luôn có nước) thì thấy sống tốt, mặc dù ko lên mạnh bằng trong bể cá.

8. hqv

hqv Well-Known Member

Thích đã nhận:
    264
    mình thấy lá cạn bỏ vào nước chừng 2 tháng là ra lá nước hoàn toàn rồi mà

9. tôm tép

tôm tép Well-Known Member

Thích đã nhận:
    54
    cho em xin hình minifiss cạn dc ko ạ ? để em tìm..............