anh em cho hỏi về lượng thức ăn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi drum, 29/11/07.

1. drum

drum Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    có anh em nào chỉ giáo dùm ,số lượng thức ăn(tính bằng hạt,hoặc hộp thức ăn,so với tuổi của cá) là bao nhiêu,mổi ngày cần ăn bao nhiêu,hoặc mổi tháng bao nhiêu hộp không vậy? thank anh em;) ;)

2. haokhang

haokhang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Theo mình bạn nên cho thức ăn tươi vào buổi trưa như : tép, cá con,trùng.. .sáng, chiều, tối mỗi lần ăn một ít (vài hạt) JBL hay XO,top . . .Trời lạnh hay khi cá bệnh nên giảm một ít! Thân

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Chào bạn. Thức ăn cho cá nhiều loại nhiều giá tiền và nói chung chơi phải chịu. Quan trọng là cá bạn lớn hay nhỏ . Nếu nhỏ thì sáng trước khi đi đâu bạn cho nó chục viên cám nhỏ Trưa về cho ăn thức ăn tươi ( nếu không về thì chiều cho ăn cũng được) . bạn cho ăn đến khi cá nó phun ra là no rồi . Kinh nghiệm của mình là cho cá ăn thiếu một chút ( nghĩa là khi mình cầm hủ cám lên nó còn đòi ăn là mình ngưng ). Mua tép tươi ở chợ 6-7k /100g mua vài lạng rửa muối lột vỏ - bỏ hộp cho ăn cả tuần nếu cá lớn từ 6 tháng trở lên. Nếu cá nhỏ 1tuần tốn chừng 1lạng hà. Chúc bạn thành công