Anh em cho mình hỏi chút nha

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi anngan3614, 10/10/06.

1. anngan3614

anngan3614 Member

Thích đã nhận:
    0
    Ngày xưa các cụ của mình chơi cá có cần phải phải trang bị đầy đủ dụng cụ như của mình bi giờ ko??ví dụ như là máy lọc rồi máy oxy ko??vì theo mình biết thì ngày xưa ko có các loại máy này,vậy thì hồi đó làm sao mà các cụ vẫn nuôi cá đẹp và khỏe dc???hay là các cụ đi trước có cách gì phải ko??có anh em nào bit chỉ dùm mình với vì mình mới bị điện giật do cái máy lọc TQ dõm làm mình mém chết nhưng mấy chú cá của mình thì ko dc may mắn như vậy:crying: :crying:
    Nhưng giờ lòng ham mê nuôi cá vẫn còn nhưng cũng còn ám ảnh vụ đị6n giật ghê wa nên xin anh em nào có cách gì hay xin chỉ bảo giúp nha
    Cảm ơn ngàn lần trước nha
    :D :blushing: :applause:

2. Hai au

Hai au Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cái đó chắc phải hỏi ông mình quá, mà tại sao không rút điện trước khi đưa tay vào hồ, bạn thiệt gan à nha.

3. ungthoi

ungthoi Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình thấy you nuôi cá mà sợ điện giật thì nên mua loại máy lọc bên trên cho chắc ăn ,và thực chất mình thấy sức khỏe cá càng ngày càng yếu vì
    Ngừơi sản xuất ra những con cá đó cũng sử dụng máy lọc máy oxy để tránh cá chết nhiều ,cá quen với mấy thứ đó rồi thì nếu thiếu thì dễ bị chết
    Thời tiết xấu ,khí hậu dạo này kém quá người con bệnh huống chi là cá (ông nội mình nói ngày xưa khí hậu trong lành và khá ổn định )
    Còn việc bạn nói các cụ nuôi cá ko cần oxy là chuyên đương nhiên ,vì cá cụ bắt cá ngoài tự nhiên mà
    bây giờ bạn nhờ cụ nào nuôi cá lâu năm ra tiệm cá cảnh mua 10 con 3 đuôi xem , tôi chắc 10 con thì cũng die hết 2 em(mua về mà ko sài lọc với oxy nhé)

Last edited: 10/10/06
  4. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Đúng rùi thời buổi bây giờ ô nhiễm tùm lum sao sống nổi.Con người còn cần thêm oxi huống hồ gì cá.Dù có kinh nghiệm cỡ nào, cá khỏe cỡ nào mà không có lọc với oxi thì cá ngủm là cái chắc

5. ddhuans

ddhuans Banned

Thích đã nhận:
    51
    Lạ thật đấy...
    Tớ từng vác 1 cái lọc chìm của 1 ku về, bị giật tê càng khi thọt tay vào tỉa cây, ko có anh tớ ngắt công tắc nguồn thì đi chơi thủy sinh với Chúa rồi nhưng cá vẫn okie, làm sao rò điện thế mà cá chết được?Nghi ngờ quá...Bị thế thì ko giống như chích điện cá đâu bạn,ko có dòng e di chuyển theo trật tự trong môi trường như thế thì làm sao cá bị giật chết được? Nghi ngờ quá :D
    Nếu bạn làm sao cho nước trong và đầy đủ oxy thì chả cần mấy cái máy đó làm gì...Có nnhiều người nuôi cá dĩa ko cần máy lọc, vì mỗi ngày thay nước, sau khi cho ăn cũng thay nước thì lọc làm gì..
    Cũng như 1 số trang trại nuôi cá ngoài trời cũng có cần máy lọc hay oxy?

Mật độ và độ lớn bể cá quyết định bạn có cần máy lọc/Oxy hay ko...

6. caothinh78

caothinh78 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy pác biết loc bằng ôxy chưa?

mình bắt chướt anh cườngphát làm loc = ống nhưa bình minh rất ok, cac' pac' nên hỏi anh cườngphát, nước trong khe luôn. vây nhe ,thân chào !!!!!!!!!!!

7. liongonzalez

liongonzalez Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    Theo mình nghĩ thì đâu ai cũng rảnh để cho ăn xong rùi lại thay nước đâu.Vì thế máy lọc cũng không thể thiếu đúng hông.Nhưng độ an toàn thì không phải đến nỗi tệ đâu.Còn về hệ thống lọc có thể làm lọc đáy như bác DuongNguyen và như cách của cuongphat áh.Nhưng nói chung thì tùy theo điều kiện và môi trường sống chúng ta đều phải cung cấp đủ điều kiện cho cá chứ

8. intel007

intel007 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Đúng là số bạn đấy còn lớn cho nên kông bị seo nhey