Anh em cho mình hỏi tý về cặp Mĩ nhà mình ...hi !!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh gia cầm' bắt đầu bởi phu_tan, 23/11/11.

1. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Mình gần đây cũng ko hiểu mà chuyển sang ghiền gà mỹ ... =P~mua cặp gà con lúc 1 tháng tuổi . về nuôi đến h 2 em no được 5 tháng hơn gòy... em trống và em mái đang thay lông ... :Dko hiểu seo mà em trống trổ mã đã đủ .. đá cung ghê ma chưa gáy nữa .. điều mình phân vân nhất là em mái ... đang thay lông mà muốn kiu ổ (trong khi em trống con chưa bít gáy) hồi đóa h 2 em nó đi chung ko hà ... do mới mượn em trống nọc nhạn cua anh kia về cản mấy em nòi mái ở nhà, mà bây h em mỹ tơ đã đi theo con trống nhạn mới chít em chứ ?..
    h em lam seo h ? mĩ mái mới 5 tháng hơn mà đẻ có bị gì ko mấy anh ?... em chỉ sợ nó chịu gà nòi là hư hết chuyện .. hay cho cản gà tre được ko mấy a? tại em trống chua pít đạp mái ...
    em trống nhìn lông hình cũng ok ma seo có 900g thui hà . còn em mái được 950g goy ...
    mong anh em giúp em về em mái vs ...
    h em co nên cho đạp cồ ko ?hay ăn trứng đợi con trống lớn bây h ..???:-S~X(

2. KOBELCO

KOBELCO Active Member

Thích đã nhận:
    49
    Bạn up hình cặp gà của bạn lên được không? Mình cũng đang tìm mua cặp gà mỹ rặc nhưng không biết chổ nào uy tính,có chắc là gà rặc không.Và cho mình hỏi gà bạn lúc trước mua của ai,ở đâu? Thân.

3. phu_tan

phu_tan Well-Known Member

Thích đã nhận:
    127
    Hi... do gà đang thay lông nen ko còn lông đui ..nhìn ghê lắm có em trống là chỉ còn 2 cong bắn lên thui... mình cũng ko rõ nữa ... tại mới chơi loại này nên còn ít kinh nghiệm ... Tại ông anh cho (cha vs mẹ nó ổng đem từ nước ngoài về mà) nhìn thể trạng cha mẹ nó hơi nhỏ mà cao,màu điều đỏ ... ảnh nói cặp con của mình chắc rặc, mà mình thì mù tịt về loại này ... nhà ảnh ở BT ...CÓ ANH EM NÀO TƯ VẤN MÌNH VS ...

4. giabao521

giabao521 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    trên thì nói mua dưới thì nói cho pó tay với pa này luôn

5. dinhndtv

dinhndtv Active Member

Thích đã nhận:
    31
    Gà Mỹ mà mua thì ít có gà 100 % và tốt lắm.
    Gà cho thì mới có gà tốt thôi (vì chí cốt mới cho, chứ mua thi cứ sang Mỹ mà mua cho chắc ...)

6. Mahogany

Mahogany Well-Known Member

Thích đã nhận:
    138
    hahahhah..........................................nghe mấy bro này bình loạn dzui ghê

7. hongphongvl

hongphongvl Well-Known Member

Thích đã nhận:
    190
    mấy anh chém quá đi, đừng nói là nhập là dõm chứ, đôi khi cũng có xịn mà.....

8. namga

namga Well-Known Member

Thích đã nhận:
    168
    gà mỹ mà tre mỹ hay nòi mỹ nữa chứ, bạn đưa con số 950g gà mỹ thì mọi người khó phán đoán lắm. Nếu nòi mỹ thì bạn nuôi thế nào mà 5 tháng được có chừng đó thịt, mình nuôi 5 tháng đã gáy te te, cự đùng đùng, giờ 7 tháng đã được 2kg2 thịt rồi, Còn chuyện gà mái đi theo gà trống để kiếm ăn là binh thường nhưng đợi đến lúc rớt trứng thì còn chán.