anh em cho mình hỏi về đèn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi lethang5059, 1/12/07.

1. lethang5059

lethang5059 Member

Thích đã nhận:
    0
    đèn có ảnh hưởng nhiều đến hồ cá ko ? mình dang dùng một cái dèn nhưng nó đỏ quá bộ đèn này tự chế nên ko lắp dươc bóng hồng .dùng bóng trắng có đươc ko ??????????

2. 123 khido

123 khido Guest

néu là cá lahan thì bạn nên dùng đèn hồng tím hay hồng phấn....không nên dùng đèn trắng....

3. trannhan90

trannhan90 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Cá nhờ đèn mà màu sắc tươi tắn do vậy đèn màu rất quan trọng. Bạn nên mua một bóng đèn hồng tím tùy theo kích thước hồ của bạn. Chúc cá bạn mau đẹp.

4. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    bình thường cá sống ngoài thiên nhiên thì màu sắc củng đẹp hơn nuôi nhốt,đèn là một phần tạo ánh sáng kích thích giúp màu sắc của cá đẹp hơn và nó củng là màu sắc trang trí nửa,thường thì xài màu hồng còn nếu bạn thích màu xanh,trắng thì củng được,bây giờ thấy nhiều người xài màu trắng phông xanh mặt biển

5. N6233

N6233 Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình đang sài đèn màu xanh, nền xanh nước biển ! không biết vậy thì cá có lên màu tốt không?..........................................................

6. lehoangphuc

lehoangphuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    13
    Nói chung Đèn hông tím là tiêu chuẩn để giành riêng nuôi cá la hán rồi .........