anh em cho toi hỏi về hồ cá?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi nguyenductuloc, 26/11/07.

1. nguyenductuloc

nguyenductuloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tôi hiện đang nuôi 02 chú cá khoảng 2.5 ngón hồ 70 x40 x50(dài, rộng, cao) ngăn đôi ra có được không các pác?
    Vì cái kệ để hồ cá của tôi cố định( kệ tôi là miếng ván gỗ dài 70 rộng 40 có 3 chân đỡ cố định ở dưới ), nêu tôi mua hồ 01 mét về để lên kệ đó có sao không? nó có bị bể không vì hồ 01mét để lên kệ đó hồ cá sẽ dư ra 0.3 mét có sao không?cảm ơn ae trước nha

2. viethung

viethung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    bạn tìm thêm một tấm ván gỗ dài 1m để lên kệ trước khi để hồ 1m lên, như vậy nó bảo đảm an toàn hơn cho hồ cá của bạn. Thân

3. BLACKDRAGON

BLACKDRAGON Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu kệ của bạn 70x40 tấm ván 70 thì bạn có thể sài hồ 80x40 vậy mỗi bên dư ra 0.5(5phân)ko sao hết vì bạn xài miếng ván lót đáy không như kệ bên ngoài bán chỉ kê lên viền kệ và lên 4 chân,vậy lực sẽ chia đều khó bể lắm,mình khuyên bạn mua hồ 80x40 thì sao này néu thích nuôi thêm bạn có thể đổi kệ 2 tần 80x40 xài xài 2 hồ có đổi lên xuống củng dể,nếu kê miếng ván 1m hồ 1m kệ 70 thì miếng ván phải dày mới được,nhưng bạn nuôi 2 con thì mai mốt cá lớn bạn củng phải có 2 hồ àh,1 hồ ko đủ đâu