anh em cho ý kiến nha!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp - Kinh nghiệm cá nước ngọt' bắt đầu bởi wonbi, 4/8/06.

1. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    2 con rồng của em đc chừng 2,5 ngón,đầu đang lú nhú! hôm wa em có mua hủ grand sumo về,tụi nó ăn ngon lành luôn! đến tối bỗng có dấu hiệu nhát,nổi sọc đen,lại gần thì bơi lung tung.đến sáng nay thì 1 em đầu bị nứt ( gần như vậy) 2 con liên tục đấu nhau wa kiếng! có ai bị vậy bao giờ chưa cho em hỏi thăm

2. cá chiến

cá chiến Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    chắc anh cho tụi nó ăn nhiều quá nên tụi nó bị nứt đầu đó(^_^),hai con đá kính liên tục như vậy thì tốt có sao đâu như thế mới mau lên đầu,chắc do trong grand sumo có thuốc kích cho cá sung nên tụi nó mới như vậy.

3. new fish

new fish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Anh hỏi lại coi, giờ có nhiều grand sumo giả lắm đó

4. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    uhm,tại chỉ 1 con bị thôi! con kia vẫn bình thường! mình mua trên tiệm anh manhlong nên chắc k phải giả đâu!

5. katasua

katasua Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hình như cho ăn grand sumo cá bị đen 1 lúc thì phải con nhà mình cũng thế đó.còn đầu bị nứt chưa gặp.đá nhau qua kiến coi chừng tét mỏ àh nha giảm lại đê = ko cá bạn bị thương cò bạn thì đâu lòng đó nha.

6. huylinht

huylinht Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    cho em hỏi cho khỉ đỏ ăn Sumo có tốt đầu tốt màu ko ạ ! Mà con khỉ nhà em ko thik ăn mồi nổi, làm thế nào bâyh ạ !

7. Son Q4

Son Q4 Giao lưu liên tỉnh

Thích đã nhận:
    124
    pót hình lên đi Wonbi ơi....Roầng đỏ nhà anh phải k ? he he he sung dử nhỉ.......Con cá giống con mái phải k ? Ngăn = tấm nhựa mờ đi cu.

8. Ferrari

Ferrari Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    mình nghĩ chắc là ko sao đâu ,làm theo cách của anh sơn là ok

9. wonbi

wonbi Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tụi nó hết đá rồi,cái con kia da đầu bị nứt ra,chỉ có mỗi vùng đầu bị thôi!hôm nay lên màu khá hơn hẳn rồi!chắc phải kiếm tấm nhựa mờ quá!chắc trong sumo có thuốc j đó kích thĩ dữ quá!chiều em post hình lên sau!

10. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    bạn cứ nghĩ đi nếu cơ thể con người sử dụng thuốc kích thích có tốt ko ? có đươc chấp nhận ko? có tồn tại lâu ko ? hay ko sử dụng nữa sẻ bị đi xuống ? tuổi thọ có dài ko ? tất cả có thể trả lời là ko! ko thể! vậy thì tại sao chúng ta lại nhẫn tâm vì sở thích của mình lại hành hạ con cá của mình vậy? hãy để nó sống khỏe , tự nhiên la nó đẹp nhất và vui nhất!
    có đúng ko các bạn!!!!!!!!!!!!chỉ cần quan tâm , chăm sóc kỉ thuật 1 tí minh sẽ có 1 chú cá đẹp thôi mà!

11. Đ_Phu

Đ_Phu CLB Gà kiểng ABV TP Vĩnh Long

Thích đã nhận:
    3,494
    đó là quan điểm của tôi thôi nhe! bạn nào thấy sai cứ sữa, ! trong y học cung vậy , thuốc kích thích cho phép dùng nhưng rất hạn chế ! có đúng ko ? có quy định hẳn hoi . đó là trường hợp thuốc phát huy tác dụng . còn nếu thuốc ko có tác dụng thì sao ? có phải mình bỏ ko mấy trăm nghìn ko ?