Anh em chơi yến thẩm hộ dùm mình cặp yến này nhé ... !!!

Thảo luận trong 'Hỏi đáp kinh nghiệm nuôi chim Yến hót' bắt đầu bởi subin, 2/7/14.

1. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    Thấy dạo này không ai post hình chim cò , sẵn tiện hôm nay mới được tặng cặp yến post lên góp vui cho phong trào , trong đó có một em mình không biết nên gọi là màu gì , nhìn cũng giống isabell lắm mình không rành nên có gì anh em xem giúp mình nhé , mình nuôi văn nghệ cho đỡ buồn , anh em cứ chém nhiệt tình nhé ... thanks all :D
    anh em xem giúp em mái này gọi là màu gì nhé
    còn đây là em trống ... !!!

2. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    Hôm nay nắng ấm đem cặp yến cùi nhà mình ra phơi nắng , sẵn đây anh em cho mình hỏi là không biết sao em trống nhà mình lúc chưa nhốt chung với em mái thì nó hót rất nhiều thậm chí nhiều lúc huýt sáo nó cũng hót theo nhưng từ khi nhốt chung với em mái thì không thấy nó hót nữa mà cũng không thấy 2 tụi nó ấu yếm hay có cử chỉ thân mật với nhau , thậm chí em trống còn nhảy vào ổ tha hết rơm bỏ ra ngoài , mình cũng không biết lý do tại sao , anh em có kinh nghiệm giúp mình với , mình đang định nhốt riêng 2 em nó để nghe em trống hót ... sẵn tiện anh em cho mình hỏi trong diễn đàn của mình có anh em nào ở Úc chơi yến không vì mình mới qua chưa quen ai nên chơi cũng hơi buồn ... thanks anh em.

3. lqdt

lqdt Active Member

Thích đã nhận:
    13
    Con trống là chim vân (con lai giữa con thanh yến và hoàng yến), loại chim vân này thấy trên các diễn đàn nước ngoài người ta luyện để thi hót nhiều lắm! Còn con mái hình như là isabel đầu cúc. Con trống nhốt chung với con mái thì ít hót lắm (có lẽ nó dành thời gian để ....ấy mà nên hết sức). Nếu mái tha rác thì sắp để rồi đấy. Bạn để ý khi mái tha rác xoáy ổ thì khoảng 10 ngày thả trống vào

4. subin

subin Well-Known Member

Thích đã nhận:
    431
    thanks bạn đã chia sẻ kinh nghiệm ... tụi nó thì mình chưa thấy ấy ấy gì đầu , nhưng mình thắc mắc là sao tụi nó tha hết rác trong tổ ra , mình không hiều lắm giờ trong tổ trống rỗng không có gì ... 2 ngày nay mình có để ý không biết sao con trống hay nhảy lọt vào trong tổ , rồi lâu lâu xuống dươi ngậm mấy cọng rác nhưng không thấy để vô tổ hôm nay con mái cũng ngậm rác đứng trước tổ nhưng rồi cũng bay ra không thấy để rác vô tổ ... potay ... mấy bữa nay định tách ra rồi nhưng thấy 2 đứa nó như vậy nên cũng còn phân vân ... anh em có kinh nghiệm cho mình ý kiến với ... thanks

5. tran tue linh

tran tue linh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    66
    Bạn nói chung chung như thế khó hỗ trợ cho bạn lắm. Chim bạn bao nhiêu tháng rồi?