anh em có kinh nghiệm chỉ dùm với !

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi sunganhthanh, 24/6/14.

1. sunganhthanh

sunganhthanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    102
    em ở miền bắc " lào cai " chỗ em gà gáy quanh năm nhưng gáy nhiều nhất và tháng 1 âm lich tới tháng 5 âm lịch . thời điểm trong năm vẫn gáy nhưng chỉ một số con gáy thôi ! em đi đánh cũng khá nâu ùi . em đi từ sáng sớm lúc gà còn trên cây lúc nó mới xuống lúc thì đi ăn nhưng em toàn gặp trường hợp chớ chêu là dù đi vào thời điểm nào con gà nào " gà bổi " nhưng gà rừng rặt cũng chỉ gáy từ xa mà không lại gần gà mồi mặc dù em cũng đã đổi 3 con gà mồi , vẫn không ăn thua ? khả năng gà bổi lại gần gà mồi là rất thấp . em tò mò không biết bước chọn gà mồi em đã sai ở đâu ? chứ còn thời gian thời điểm và cũng thay đổi đối tượng đi bẫy " gà rừng rặt " mà gà cũng chỉ gáy từ xa mà thôi . chẳng thấy lại gần gì cả ? anh em trong diễn đàn chắc cũng không ít người gặp trường hợp như trên phải không ạ ? và cũng không ít người có kinh nghiệm vậy em mong mún anh em trong diễn đàn ai biết thì chia cho em cùng các anh em gặp trường hợp tuơng tự . em chân thành cảm ơn và ghi nhớ

ToanTuyenQuang thích bài này.
  2. thanhjjk

thanhjjk Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,715
    bạn coi lại xem khu vực đó có nhiều người đánh kh nếu có thì gr bị bể , thứ hai là gà mồi gáy có dứt tiếng kh nếu rớt câu mà kh dứt cứ kéo dài thì khó chạy bổi .con mồi gáy giọng thổ và câu giữa hơi rung rung thì khả năng bắt bổi cao hơn , nên chọn mồi tơ bổi cũng dễ chạy hơn mồi già .vài ý chia sẻ cùng bạn mong bạn sớm bắt được bổi

3. ViThang

ViThang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    98
    Mình cũng mới tập đánh thôi , với lại bạn nói bạn đã đôit con mồi 3 lần mag vẫn k. Co kết quả mình chi nghía ra mot ly do " chắc ở chố bạn đi bấy đó cúng hah co ngoj do bay nen ga rung ma