Anh em coi dùm con cá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi khoanguyenanp, 3/7/07.

1. khoanguyenanp

khoanguyenanp Active Member

Thích đã nhận:
    0
    Mới mua 1 con, ko biết là đực hay cái, chưa có nhìu kn nên nuôi để học hỏi. Anh em coi dùm thử con này đực hay cái, giống nào, có khả năng lên đầu ko, con này cỡ 1 ngón rưỡi.

2. khoanguyenanp

khoanguyenanp Active Member

Thích đã nhận:
    0
    hic, bổ sung chút, ko biết anh em đo cá ra sao, thấy nói 1 ngón 2 ngón gì đó nên nghĩ là chiều dài, chiều dài là 1 ngón rưỡi, chiều ngang thì ko bít đo. Nặng bao nhiu cũng ko biết, chờ khi nào đem chiên xù rồi cân luôn :p

đọc trong 4rum thì thấy nói về superworm hay siêu sâu gì đó, lớn cỡ bao nhiu thì cho nó ăn dc???

3. dungkcxanh

dungkcxanh Super Moderators

Thích đã nhận:
    120
    em này là một em trai còn non tơ đấy, còn giống thì mình chỉ có thể nói là trân châu thôi, khả năng lên đầu vẫn còn ở tương lai nhưng còn do chế độ chăm sóc của bạn nữa, cho ăn uống vừa đủ thôi kg nó béo phì thì bụng to chứ đầu kg to

4. ZERO123

ZERO123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chú nó là trống đó, chú ta thua rồi bạn ơi , đầu như thế lên chậm lắm, châu yếu mà còn thiếu chữ nửa chứ. mong sao bạn tìm đc 1 chú khác đẹp hơn nha

5. kimcuong910

kimcuong910 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    nếu bạn mới chơi thi con này là đc rồi, chủ yếu là lấy kinh nghiệm thôi! thường xuyên lên diễn đàn đúc kết kinh nghiệm thi có thể chọn 1 em king kầm nuôi cho đỡ ghiền , hehe! chúc bạn có cá đẹp

6. haipham1983

haipham1983 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con này là giống Rồng đỏ rùi. Con này là đầu xương nên khó bung lắm, trai đó. Nuôi lấy kinh nghiệm chứ em này ko có giá trị mấy đâu.

7. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Em này chữ ít,châu nhiều ko có kim cương,đầu nhú----> tạm đc Có thể là rồng đỏ,con này đực 100%!!!!

8. Ban_caro

Ban_caro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cá còn nhỏ thì tui thấy người ta đem so với ngón tay, như mình thì đặt ngang cả bàn tay so với con cá tính độ lớn của cá so với 1 ngón tay hay 2 ngón tay còn em này thì phải 3 ngón. Chứ bảo em này có 1,5 ngón thì... bác đo kiểu này ko chú thích là anh em dễ nhầm lắm đấy. con cá của tui gần 2 ngón rùi mà còn chưa ăn được tép nhí nữa. Có 1 số bảng so sánh thía này(kích thước của cá bột tui nuôi):
    1 tuần tuổi: 1 ngón tay út
    1 tháng tuổi: 2 ngón tay
    2 tháng tuổi: 2,5~3 ngón
    có cách đo nào khác các bác chỉ em với