anh em cứu em gấp!chúng nó đánh lộn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi onlyyou1511, 26/7/07.

1. onlyyou1511

onlyyou1511 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    hôm qua e sơ suất đi chơi để nước ngăn hồ cao quá làm chúng nó nhảy qua uýnh lộn con thì tét đầu bầm dập, con còn lại tét duôi tét mỏ. Mong cấcnhem chỉ giúp thuốc nào mau lành da và đuôi bị tét có mọc lại không?
    trăm sự nhờ các bác

2. hiep

hiep Guest

cá củamình cũng đánh nhau ác,nhất là khi thay nước mình thả chung vào 1 cái thau.Hai hôm trước chúng đánh nhau rách mồm,te tua đuôi ra thế mà hôm nay đã thấy ổn ổn rồi hihi ..Mình chẳng cho thuốc gì đâu,chỉ có cho tăng thêm 1 chút muối thôi,hy vọng cách của mình sẽ hợp với cá của bạn chúcbạn có cá đẹp...

3. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bỏ muối vào ,cá sẽ rất mau lành bạn ah`,....................................................

4. Hiep Hoa

Hiep Hoa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    tăng muối và giữ nước sạch tránh nhiễm trùng là chúng khỏi nhanh thôi, nếu nặng thì bạn tắm nước muối cho chúng, dùng xô nước sạch bỏ vào lượng muối vừa phải (muối iot sát trùng cao hơn muối hột), sục ô xy lên thả cá vào 30 phút hoặc lâu hơn chút cũng được...... giúp sát trùng vết thương, cá mau lành

5. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    cám ơn sự giúp đỡ nhiệt tình của các anh, em sẽ làm thử. E chỉ lo cái đuôi của 1 em bị cắn rớt mất 1 góc nhỏ không biết có thể mọc lại không

6. dl_dn

dl_dn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn cắt đuôi nó còn mọc lại rách chút ăn thua gì,yên tâm làm như cách mọi người chỉ ở trên thì cá sẽ bình thường lại.

7. pe_bau

pe_bau Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    đúng rồi bỏ 1 lượng muối ... chắc muối sát trùg em nó là ỗn dc pần nào !!
    cho chừa 1 lần ai bảo bỏ mấy iêm nó đi chơi làm rì !!

8. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cho vài muỗng muối vào sẽ hồi phục rất nhanh nếu ko cho muối vào có thể sẽ nhiễm trùng!!!!

9. onlyyou1511

Thích đã nhận:
    0
    vâng !! em xin chừa, nhìn anh em bọn nó đứa tróc đầu đứa u trán mà xót cả ruột, cũng may có anh em trên diễn đàn an ủi và chỉ bảo , hichic