Anh em cứu em với

Thảo luận trong 'Gà rừng' bắt đầu bởi thanhbaoloc, 5/5/12.

1. thanhbaoloc

thanhbaoloc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    243
    Em có một cội gà ,biết chỗ gà ngủ nhưng bẩy gần đấy gà không tới thế mới đau chứ(đã bẩy bằng thóc gà đã ăn quen không biết mai mốt giăng bẩy có dính không ) anh em nào có mánh khóe chỉ bảo dùm>Nếu bẩy bằng gà trống không được em địng bẩy bằng Mỹ Nhân Kế các bác thấy có được không.cám ơn nhiều.:crying:

2. gallus-vu

gallus-vu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,308
    Thì bác cứ lấy thóc bỏ xuống đất, găng 2-3 tay giò vòng quanh là dính thôi. Nếu dùng gà trống thì bác cứ cắm gà lỳ ngay chổ ngủ tới tối luôn, cắm nhiều giò xa ra, cơ hội ăn rất cao. Nếu dùng gà mái thì hơi cực, bác phải huấn luyện e mái trước, ko giựt dây, ko thì gà trống về sẽ chạy mất dép.

3. Chí Tình

Chí Tình Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1,085
    Gà không tới có thể gà còn non nên sợ gà mồi.Mình gặp 1 em như thế đó. Tìm em trống còn hơi non chút nhưng phải gáy, cắm dò đón cách 10-15m (đón hướng gà về), nếu em nó quen ăn thóc thì bỏ 1 ít phí trong dò còn nếu có điều kiện bắt ít châu chấu hoặc dế cột bằng sợi chỉ . Gà bổi thấy dế nhảy sẽ nhào đến bắt ngay. Cố gắng đánh vào sáng sớm, gà xung hơn vvà đang đói nên tỷ lệ thành công cao hơn. Chúc bạn thành công

4. thanhbaoloc

Thích đã nhận:
    243
    hum nay vừa bẩy song gà bổi gáy lai 2 tiếng rồi im re gà bổi đã có một đống gà con (tầm 3 tháng rồi không non đâu cội này ít nhất 15 con gà đủ các loại tuổi ) ak mà bác có gà mồi tơ mới tập gáy không san sẻ tui với gà giống đã chết không có gà đúc < có con gà mái lai chuẩn cực kì nhìn y chang gà rừng không có gà nào xúng tầm để cho ra baby> bác có giúp được không cám ơn nhiều............hjk

---------- Bài viết thêm vào lúc 08:14 PM ---------- Bài viết trước được viết vào lúc 08:03 PM ----------

đã làm nhưng nó không về mà còn bỏ chổ đó ngủ chổ khác thế mới nhọc chứ ,ngày hum sau đi sớm thì nó lại về chổ đấy ngủ bó tay gà trống bẩy không vào .Không đoán được hướng đi vì gà mồi gáy không có tác dụng khó đoán ( có một mấu chốt :sáng ra nó đi tới chổ rãi thóc bươi đất an hết sạch đã rải đươc 3 hum rồi một mánh khóe do một thằng bạn có ông cậu bẩy gà chuyên bằng cách này mà không biết bắt được nhiêu con) gà này thành tinh rồi bó tay thật rồi sáng mà ra không thấy dính là nó rất chi là khôn nếu dính về nhà thuần cho an thóc được luôn anh em nào bẩy thử xem sao ............

Ông già nam bộ thích bài này.
  5. minhhai_kh

minhhai_kh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    622
    bạn biết chỗ ngủ của gà rừng. vậy thì 4 giờ sáng, bạn mang con gà mái lai đến gần chỗ gà rừng ngủ rồi dăng bẫy dò xung quanh gà mái. khi trời sáng anh trống thức dậy thấy ai đã tặng cho ta cô vợ, anh ta lao đến dính liền.

6. thanhbaoloc

Thích đã nhận:
    243
    cám ơn nha: mình bẩy bằng gà trống tơ gà rừng vo mà mồi roóc ( vì tơ quá ) bạn có con nào chia cho mình một con vs