Anh em cứu với, ngân long nhà em tuyệt thực!

Thảo luận trong 'Kỹ thuật và kinh nghiệm nuôi cá Rồng' bắt đầu bởi hoang anh dung, 12/8/07.

1. hoang anh dung

hoang anh dung Member

Thích đã nhận:
    0
    Em mới mua 1 đôi Ngân long dài 25cm ( giá 340k), về nhà thả ở bể 120x40x50cm trông rất khoẻ mạnh thế mà 2 ngày nay rồi em thả cá bống con( đã chết) vào mà chúng vẫn tỉnh bơ như không, em lo quá không biết có phải chúng chán đời rồi đòi tuyệt thực không! Mong các bác ra tay giúp em trị chúng nó!
    Cảm ơn các bác nhiều lắm!

2. ảowana

ảowana Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    ko sao bác ơi!!! mới có 2 ngày mà!!! bác cố gắng xem lại hồ cá nước nôi lại nha!!!coi có bị gì nghiêm trọng hok!!!??cứ mua cá sống còn bơi lăng tăng ý !!!BỎ VÀO HỒ KHI NÀO ĐÓI NÓ TỰ BẮT ĂN !!!!cứ mạnh dạn lên bác cá này tụi nó khỏe như trâu ý!!!chúc bác thành công nha!!!!

3. trung66b

trung66b Member

Thích đã nhận:
    3
    cá Rồng ko ăn cá chết đâu bạn ạ,bạn cứ mua cá còn sống thả vào là được
    Hoặc cho ăn tôm thì càng tốt

4. caca_153

caca_153 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Mình đọc thông tin từ diễn đàn này thì cá rồng có thể nhịn từ 6-8 tuần cơ đấy, vô tư đi bạn.

5. hoang anh dung

hoang anh dung Member

Thích đã nhận:
    0
    Cảm ơn các bác đã quan tâm!
    Sang ngày thứ 3 em bỏ tép sống vào, chúng nó có đuổi theo bắt nhưng sao kém quá gần 1 tiếng đồng hồ em ngồi rình mà không thấy nó đớp được con nào. Lúc sau 2 con này quay ra cắn nhau chí tử. Em sợ sẽ có thương binh mất!

6. chat20003_qn

chat20003_qn Member

Thích đã nhận:
    0
    bạn mua cặp này ở đâu thế. Mình tính nuôi 1 cặp. Định làm cái bể 15ox40x60 để nuôi 1 cặp. Biết là hồ nhỏ nhưng điều kiện không gian không cho phép lớn hơn. Hy vọng tụi nó sẽ "nhớn" vừa vừa thôi hehehehe. Mình là người mới toanh, có gì mong các bạn chiếu cố

7. hoang anh dung

hoang anh dung Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mua ở Nam Định. Đến hôm nay là tròn 1 tuần rồi, các em đã chán đánh nhau và ăn như chết đói ấy. Những chỗ bị thương đang lành lại.
    Bể của bạn vậy cũng tạm được đấy, cứ nuôi đi, nhớ đọc kỹ các bài của tiền bối trong 4r nhé. Chúc bạn thành công!

8. pina

pina Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    25cm cho ăn chép mồi khoảng 1 ngón dc rồi bạn à,bống nhỏ lắm