Anh em đánh giá giùm nha!!!

Thảo luận trong 'La hán của thành viên' bắt đầu bởi hoangvuvnn, 18/3/06.

1. hoangvuvnn

hoangvuvnn Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Hai em này mình bắt cùng một bầy cách đây hơn hai tuần. Lúc này nó cỡ ngón út còn bi giờ to hơn ngón cái một chút rùi. Anh em xem thử nó thuộc giống gì và có tương lai không nha[-( .

2. batuocbongdem

batuocbongdem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Cá còn nhỏ quá chưa đánh giá dc gì đâu bạn...nhưng cả 2 con đều đẹp đó..châu kín toàn thân...nếu lớn lên mà chúng ko bị rớt châu thì đẹp lắm đó bạn.Còn đây là giống gì thì mình chịu..có người gọi nó là king kamfa,có người bảo là king barcara...

3. beebee3110

beebee3110 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    mấy bác ơi,con giống vậy co tiêm nó còn chế tên là kamfamaluu nữa đó,pó toàn thân,cá giờ toàn tên chế thôi

4. hoangvuvnn

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các pác, mình chỉ muốn biết là nó có triển vọng gì không? yes: nuôi tiếp, no: đem cho rùi kiếm con khác lại từ đầu, chừng nào tìm được một em chiến đấu thì thui.

5. chuôtcon

chuôtcon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    7
    Nếu bác cho thì cho em nha.hahaha.nói vậy chứ cá đó là đẹp lắm rồi.Bác nuôi thử 2 tháng xem sao rồi hãy quyết định nhé...sau 2 tháng mà không thấy tiến triển thì để em nuôi hộ cho.hahahah

6. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cá của bác vậy là quá triển vọng rồi còn gì nữa, ráng nuôi đi nhe bác. chắc chắn là cá bác sẽ đẹp mà, nuôi cá quan trọng nhất là phải kiên trì, chúc bác có cá đẹp

7. chihong123

chihong123 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chừng nào bác ko nuôi chứ đem qua nhà em , em nuôi dùm cho . Cá bác có tương lai lắm đó .

8. hoangvuvnn

Thích đã nhận:
    0
    Cám ơn các pác nha:-* , vậy thì để mình nui thêm một hai tháng nữa xem sao? Nếu không có gì tiến triển thêm thì sẽ...cắt nhỏ nó ra chia đều cho các pác:D

9. hoa020032

hoa020032 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    khì khì...bác này ác thiệt ta ơi hihihi.. em dưới của bác qua ngon rùi.. nếu bác còn lo hoài thì mang qua biếu bác chuotcon cho rùi heheheh...

10. Hoanglanngu

Hoanglanngu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    8
    Con dưới tương lai đó pác. Đầu gồ rùi. Tui có một e CML, lúc đầu cũng thế thùi, giờ thì nhô hẳn lên rồi. Con trên đợi ít nữa xem. Gọi mấy e này là KKF đi, BCR châu dài và liền hơn đó

11. nhat19

nhat19 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    cá này bác mua ở đau vậy chỉ tui với giá bao nhiu một con

12. hoangvuvnn

Thích đã nhận:
    0
    Mình mua trên đường Minh Phụng nhưng không phải Thập Bát La Hán. Hôm trước mình mua 1150 một cặp nhưng lúc đó cá còn bé lắm (cỡ ngón út) còn thứ 7 vừa rồi ghé lại thì giá đã 1400 một em rồi (nhưng cá vẫn khá đẹp, đã nhú đầu).

13. phamhoang

phamhoang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    con này là ,king rồi mà nó có giàn châu ngon quá bác chỉ cần kích nó đầu lên thì chà chà giá không dưới 5 chai đâu

14. hoangvuvnn

Thích đã nhận:
    0
    Em ở trên hôm nay đã nhú đầu hơn em ở dưới rùi, cá rất xung, để cúi tuần rãnh chụp hình lại rùi post lên cho các pác xem nha.

15. hoangvuvnn

Thích đã nhận:
    0
    Chào mọi người, cả tháng nay bận quá nên không vào diễn đàn được, nhớ mọi người quá. Em số 1 của mình đã qua đời sau hai giờ lồng lộn :crying: và sau khi mổ bụng ra mới phát hiện em này bị một mảnh vỏ sò ghim vào cuốn họng (mình có rãi sỏi nhỏ dưới đáy và trong đó có lẫn vỏ sò), tiếc đứt ruột luôn ~X( vì mình vừa khoe là nó đang tiến triển rất nhanh. Nhưng may mà mình còn em số 2 để an ủi. Hôm nay mình post lên cho anh em đánh giá thử nha. Cái đầu của nó mới bắt đầu phát khoảng hơn một tuần nay và vẫn đang thay đổi từng ngày.

16. thanh

thanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Wau, cá đẹp thế mà bác còn phân vân gì nữa, rõ ràng là king kamfa rồi, con này bây giờ không dưới 2 chai đâu...