Anh em đánh giá giùm

Thảo luận trong 'Cá Rồng của thành viên ABV' bắt đầu bởi Ca Ro, 14/11/07.

1. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
  2. NguyenDuc

NguyenDuc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    2
    Mở hàng nhé.Nhận xét tổng quan.Màu nhạt so với lứa tuổi.Càng dài,body đẹp.Nói tóm lại là ổn tuy chưa phải là 1 chú cá xuất sắc nhưng cũng là niềm mơ ước của khối người.Bạn nên bỏ hết những thứ trong bể đi hình như là san hô.Để vậy nhìn mất mỹ quan.Chúc bạn nuôi thêm 5 tháng nữa sẽ cải thiện về màu sắc của cá.Đây là 1 chú cá đẹp.

3. lanngoclan

lanngoclan Thành viên uy tín

Thích đã nhận:
    5
    Con này chưa đến 14 tháng tuổi - hồng long điển hình - mầu rồi còn lên nhiều ( cứ từ từ không đi đâu mà... thong thả cả)- ra dáng con nhà chiều đây-làm hại bao nhiêu em rết rồi ? chỉ hơi lạ là đầu không lõm- nếu để ánh sáng ban ngày không biết lưng có mầu xanh lá kiểu cổ điển không - nếu có mầu xanh lá mà không phải mầu nâu nhạt thì tương lai sẽ rất ngầu !!!

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Gởi lại cho dễ xem.

5. arowanafish

arowanafish Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    đẹp wóa ... ước gì mình có 1 con ... T_T ... con này dáng đc đó ... hơi mập ... teo lại chút là ok ... àh ăn rích độc thì cá có bị trúng độc ko vậy ... thấy ai cũng cho nó ăn mà nó ăn rất ngon lành ... :)) ... anh em cho mình hỏi cái ... !!!!!!!

6. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Chụp dưới đèn NAN con nào cũng na ná nhau,nhất là khi cá còn bé(mình rất muốn ngắm cá dưới ánh sáng bt thui).Tấm ảnh cuối nhìn thấy mang em nó đỏ rực àh.Đẹp ghê!

7. Ca Ro

Ca Ro Well-Known Member

Thích đã nhận:
    215
    Em nó lên được màu mang à, cònn màu vảy đúng là hơi nhạt. Anh em nào có kinh nghiệm làm sao để màu vàng đậm lên hơn không, chia sẻ giùm với.
    Em này tuần nào cũng thịt 2 con rít, thây không sao cả, có một hôm bị rít cắn vào miệng, hình như bị tê nên 5 phút sau mới nuốt con rít được.

8. phamvuthien

phamvuthien Well-Known Member

Thích đã nhận:
    78
    quá đẹp,vảy lên hết rùi,30cm mà được vậy là quá tuyệt rùi,tiếc cái đầu spoon tí nữa là thành đầu muỗng rùi
    Bác thử ngâm nước lá bàng xem màu vàng có đậm lên ko,cách đó thấy cũng hiệu quả lắm

9. AroWaniA

AroWaniA Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con này 30cm nhìn hình đô thật!Tớ nghĩ phải trên 30cm cơ....Về dáng vóc con HL khá đẹp tiếc là không có đầu xì po,trên má đã ửng hồng màu thì chưa thể nói trước được ở độ tuổi này,nhanh chậm còn tùy genes,phẩm chất nước,thức ăn trong quá tình chăm sóc còn ở phía trước.

10. Hoangbao3105

Hoangbao3105 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    CÁ bé dễ bị rết...bắt nạt lắm,con HL 25cm nhà em thấy con rết to wa' sợ vãi lun,phải cắt ra mới chịu ăn.(nhìn rết bơi như rắn àh ><!)

11. Duc ca rong

Duc ca rong Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Đẹp wa

Trông cá bạn ăn rết cứ như trong tạp chí ý.Thật hoành tráng,Nếu so với Hồng long thì em này màu sắc ko mạnh lắm.Nhưng cũng đủ để làm mê hồn những ai đam mê cá rồng rồi.Chúc mừng bạn sở hữu 1 em có trong sách đỏ.

12. annikiller

annikiller Well-Known Member

Thích đã nhận:
    47
    Hehe, mình còn khổ hơn, phải đứng gạt rết xuống cho nó mà ko dám ăn:crying: , Con rết dài gần 20cm thả xuống bể dài gần bằng cá:sick:
    Hãm nhất là nó bò luôn lên đũa làm mình hết hồn:laughing: . Sau phải cắt làm 3 khúc, ông ẻm ăn hết veo:blushing: