Anh em giúp giùm với

Thảo luận trong 'Phụ kiện cho chích choè' bắt đầu bởi Bạch Đề, 14/12/05.

1. Bạch Đề

Bạch Đề Well-Known Member

Thích đã nhận:
    440
    Xin hỏi anh em là cở cái lòng chim Chích chòe lửa đẹp đẹp khá điêu khắc cở bao nhiêu một cái?

Và ở đâu bán nhiều ở Sài Gòn?

Và anh em có hình thì post lên coi thử

Cám ơn nhiều

2. thapbat

thapbat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    93
    bạn oi ban muon mua lồng chim chích chòe ha? ban qua nha mình di minh ban re cho lồng đep bền dc chạm khac đẹp mà con chắc nũa minh ban cở 20k thoi lông to minh o TP-HCM duong nghia phat quan tan binh f6

3. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    Trời xin lỗi nếu tôi ở Saigon thì bụp rồi

Chuyện là vậy tôi ở Mỹ mà, tôi chơi chim Chào Mào và Khuyên hihi hồi đó dể bẩy mà dể tìm lắm không như bây giờ. Sau này 2003 và 2004 tôi về cùng người bạn đi bẩy chim Chào Mào rồi nuôi lại được cở 5 tháng nhưng xuôi là về lúc mùa đông nên chim không cân.
    Khi về Mỹ ghiền chơi chim quá mà không có. Nên tìm được được mấy dân chơi Cali có nên mua em Chòe Lửa về chơi, em này hót cũng khá rồi lòng bên này tôi có nhưng lòng Mi với Chào Mào không à. Mà Chào Mào bên này tìm chưa ra hy vọng năm tới về đêm trứng qua quá hihihi thiếu Chào Mào đời tôi tệ hơn vợ thằng Đậu ahahaha đủ thấy tôi ghiền Chào Mào cở nào rồi.
    Về lòng chim của bạn nếu có thể bạn chụp mấy hình post cho mình coi thử tất cả OK thì bạn không ngại hỏi giùm Bưu Điện tiền gửi cho mình, tiền gửi thì cở 50 đô hay 60 chục gì đó tôi trả tiền gửi. Tôi có người bạn ở Đà Nẵng có nói anh ta gửi cho tôi rồi. Nhưng mua thêm cũng không sao.
    Oh Quận Tân Bình à mấy hôm mình về cũng ở đó có nhà bà con trong khu dệt 7 Hiền
    Nêu bạn muốn liên lạc với tôi qua e-mail của tôi laguitare8@hotmail.com

Last edited: 23/2/06
  4. khoanguyen

khoanguyen Member

Thích đã nhận:
    0
    Ban cho dia chi cu the di. minh cung can long chich choe lua to. Hom nao ranh se ghe lai xem.
    Than

5. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    Thế nào bạn Thapbat?

Bạn ThapBat có còn muốn bán cái lòng Chòe Lửa không? Sao không thấy trả lời
    Tôi cần lòng chòe để nuôi nếu bạn còn bán e-mail cho tôi.

Bạch Đề

6. cuongdq

cuongdq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    LỒng chính còe lửa ở Sài Goìn nhiều lắm, khi nào về VN tôi sẽ dẫn BĐ đi coi, lồng đủ loại : nuôi bình thường thì cần lồng khoảng 100-200nghìn, lồng đẹp chạm trổ thì cỡ từ 300 - 1,5triệu tùy theo loại chạm trổ .

7. Bạch Đề

Thích đã nhận:
    440
    Cám ơn anh

Hồi năm ngoái có nuôi con Lửa, lồng bên này thì 175 USD đổi lên mà tệ lắm không đẹp. Nên có nhờ Dững mua gửi đường bưu điện. hihi gửi qua tới nơi thì nó đôi gảy nan lồng hết nên sửa lại rồi cũng ok. Nhưng nuôi bên này chán quá chả có bạn bè dượt chim gì được. Cho nên Lửa thì sau này nếu có về Viêtnam ở Lâu thì cũng vào Saigon lùng một cặp đẹp đẹp chơi. Còn lại Chào Mào mới là quan trọng hihi.

8. cuongdq

cuongdq Well-Known Member

Thích đã nhận:
    134
    KHi nào về VN, ghé vào SG mình dẫn đi tìm hiểu cách chơi chim của người SG, nếu còn thời gian dẫn BĐ lên Đà Lạt xem chào mào trên đó nữa. Người THái Lan thích con chim Vua của xứ Đà Lạt lắm . THeo mình nghĩ ở đâu cũng có chim hay, nhưng Đà lạt có thể chim ở trong rừng và dần thác nước lên chào mào hót tiếng vang và có nhiều âm tiết, lên nưới Thái họ thích . Mình còn i tờ về chào mào lắm . HÔm ra ĐN Dũng bổ túc được 1 tí nhưng chưa thấm. Phải từ từ mới nghe được đâu là giọng thổ, đâu là đồng, đâu là đôi,ba ... rất nhiều và rất nhiều ....

9. Nuademvangem23

Nuademvangem23 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    20
    chỉ cho nè lồng lửa mà đẹp chạm thì lên cao thằng nối dài hỏi chỗ bi sắt vào đấy tìm anh 4 dề can tha hồ mà lựa từ 6 triệu trở lên 1 cái con lồng 1 triệu đổ lại thì lên khu công nghiệp tân bình hỏi chị đào là ok!!! chúc bạn thành công.

10. bùi phi sơn

bùi phi sơn Banned

Thích đã nhận:
    11
    choem hỏi là cóban5 nào ở tây ninh ko vậy ? cho em địa chỉ nha