Anh em giúp khẩn cấp con xít nhà em!!!

Thảo luận trong 'Hỏỉ đáp - kinh nghiệm' bắt đầu bởi hoang_sontung, 26/4/08.

1. hoang_sontung

hoang_sontung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    125
    Con xít nhà em rất hay trèo vòng qua cột sắt(đã đứng cầu)!!!!nên hay bị kẹt chân!!Hôm nay bị chảy máu chân:(,mọi ng giúp em nên làm thế nào?????Cắt cho ngắn xích em cũg nghĩ đến rồi nhưng xích hiện tại đã đủ ngắn,liệu ngắn nữa có ảnh hưởng j ko????Xích của em đã ngắn khoang 6cm rồi.Mong mọi ng giúp em.Cảm ơn anh em rất nhiều!!!!

2. thieuhungyp

thieuhungyp Well-Known Member

Thích đã nhận:
    60
    Bạn đừng buộc xích

Thay vì buộc dâyxích cố định vào cầu, thì bạn hãy làm một cái vòng khuyên, một đầu cố định vào xích,đầu kia luồn vào cầu. như vậy khi Xích của bạn ngich ngợm day xich se k bị xoắn. Tam biệt/

3. hoang_sontung

Thích đã nhận:
    125
    Mình ko hề buộc cố định,tại nó nghịch nên cuốn qua cột!!!Dây cũng có đai xoắn nên ko thể bị xoắn.Nói chung là dây xích chuẩn hết.Mình chỉ thắc mắc vì sao nó luôn trèo qua cột gây chảy máu chân,mặc dù dây xích đã rất ngắn.Cảm ơn mọi ng đã chia sẻ và mong đc nhiều kinh nghiệm hơn nữa!!!

4. rongrose

rongrose Active Member

Thích đã nhận:
    4
    dùng 2 con ốc,gắn vào cầu, cách nhau khoảng 7~8cm.rùi cho dây xích nằm giữa 2 vít này. nó có thể thoải mái chơi trong cự ly này bạn à !

5. hoang_sontung

Thích đã nhận:
    125
    Mình cũng có ốc cách nhau như bạn đã nói,nó có nhiều điều kiện chơi hay sao mà dửng mỡ!!!Bjo` đau chân,nhìn thương lắm.Lại mong các bạn có kinh nghiệm j nữa khác ko?!?!Con này nhà mình hiếu động quá!!!

6. thich_dong_vat

thich_dong_vat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    746
    bạn khoan và bắt vào cầu một con tán động( có thể quay tròn đc trên trục), sao đó gắn xích vào, nó co thể hạn chế tình trạng xoắn xích, nuôi loại này thì như vậy đó, nó là laòi hiếu động mà.