anh em giúp mình tý.

Thảo luận trong 'Phòng bệnh và chữa bệnh' bắt đầu bởi eagle, 9/5/06.

1. eagle

eagle Member

Thích đã nhận:
    0
    tự nhiên sao khi thay nước con la hán cua em người nó đỏ lên thấy rõ và co không gọi là đốm trắng mà nhìn nó như mảng trắng trắng trên thân cá làm chữ nó nhạt màu kô bít có phải bị nấm ko nữa~X( . ghi chú bữa đó nó phóng ra ngoài đất nằm 1 hồi lâu em mới phát hiện ra quẳng vào bơi tiếp bình thường. Kô bít bị gì nữa giúp em voi em lo quá.:crying: đang nuôi chung voi 2 cá dĩa cho ăn trùn chỉ thì la hán có bị giun sán gì kô.

2. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Khi cá nhảy ra ngoài cạn, thân nó sẽ tiết ra chất nhờn để giữ ẩm tạm thời cho cơ thể chờ... người đến cứu. Khi bạn thả nó lại hồ, sẽ thấy một lớp màng mỏng trắng đục phủ toàn thân. Đây là hậu quả của sự tuột nhớt. Nếu cá còn khỏe và tiếp tục bơi lội được thì bạn chỉ cần sục thêm oxi được rồi, nếu thân và vây bị rầy xuớc thì cho thêm muối cho mau lành.
    Trùn chỉ và giun sán là hai chuyện khác nhau. Giun sán chỉ xuất hiện khi bạn không xử lí hết phân do cá thải ra thôi. Chịu khó thường xuyên hút phân và vệ sinh hồ thì hồ sạch + nước sạch + cá khỏe => chủ vui! :laughing:

3. eagle

eagle Member

Thích đã nhận:
    0
    cảm ơn bạn rất nhiều. cá mình vẫn bơi khỏe và ăn uống bình thường. ừm đúng người nó có 1 lớp trắng đục như bạn nói rùi nó se hết ha. thanks nhiều.

4. thanhsangsport

thanhsangsport Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    :-S khi có vấn đề về cá muốn thắc mắc thì làm sao hỏi được?.............

5. chaulahan

chaulahan Giáo làng hưu trí

Thích đã nhận:
    12
    Bạn vô mục Hỏi đáp - Kinh nghiệm này để post bài. Tuy nhiên, hãy tham khảo những bài có sẵn ở đó trước để tìm thông tin đã bạn nhé, có rất nhiều bài viết hay và thông tin "nặng kí" đấy.