Anh em giúp người mới nuôi cá với

Thảo luận trong 'CÁ CHỌI - CÁ ĐÁ - BETTAS' bắt đầu bởi tungoc, 12/11/12.

1. tungoc

tungoc New Member

Thích đã nhận:
    0
    Mình mới tập nuôi cá. trước đây thick cá mà không có tjan. Nay mới bắt đầu, anh em cố vấn cho mình với. Mình mới nuôi nên chọn cá vàng nhưng từ mấy hôm nay trời lạnh nó cứ lờ đờ như sắp đi rồi. chắc phải nuôi đôi khác thôi. cho mình hỏi loại cá nào dễ sống mùa đông miền bắc mình nhất? Kinh nghiệm nuôi cá mùa đông thế nào tốt nhất? A e giúp mình với. Bể của mình loại nhỏ thôi (70x35x50) mới tập nuôi mà. hì

2. nguyenphibang

nguyenphibang Well-Known Member

Thích đã nhận:
    15
    chắc do trời lanh và rét quá, bạn nên nuôi trong phòng có lò sười cho ca do lanh qua mua dong, ko thi nuoi trong lọ nhỏ cho vao 1 cái thùng xốp để cách nhiệt bên ngoài, có bóng đèn vàng thì cang tốt.... chúc ban may mắn hihiihi

3. longbeo

longbeo Well-Known Member

Thích đã nhận:
    164
    với bể nhỏ và mới chơi như bạn thì cá vàng là hợp lý nhất rồi còn gì. Cá vàng cũng là giống cá chịu rét tương đối tốt đấy ạ. Trời lạnh thì cá nó lờ đờ, bỏ ăn là đúng rồi! Nếu bác mua được một cái bóng đèn sưởi bể cá thả vào thì tốt, còn không thì treo một cái bóng đèn tròn khoảng 40W bên trên bể cũng được. Cá vàng tham ăn, ị nhiều nên bác cho nó ăn vừa đủ và giữ nước sạch bác nhé! Chúc cá đẹp!

4. hoquockiet

hoquockiet Well-Known Member

Thích đã nhận:
    354
    hình như anh viết bài nhằm chổ rồi,trời lạnh thì dùng sưởi,cho ăn+thay nước ít lại.