Anh em giúp tớ với!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi tien_lahan, 28/7/07.

1. tien_lahan

tien_lahan Member

Thích đã nhận:
    0
    Chào cả nhà, sao con cá của tớ chữ nó lúc đậm lúc nhạt, chữ lúc đậm thì ko nói còn lúc nhạt thì nhìn nó chán lắm, vậy anh em cho tớ hỏi điều này có fải là bị ảnh hưởng do độ PH ko? Tớ xài nước máy bỏ muối phơi nắng khoảng 2h vậy nên xử lý như thế nào? Bỏ san hô, mua thuốc đo PH? anh em giúp tớ nha.THÂN ÁI!!!:D

2. thaicodon

thaicodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Chữ đậm nhạt do tâm trạng cá , bệnh hay môi trường nước.
    Nó bị shock nặng chữ sẽ mờ thậm chí mất trong thời gian dài, nhưng dần sẽ hồi phục nếu nuôi dưỡng tốt.

3. __Bi__

__Bi__ Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Con cá sợ chữ cũng mờ đi, tránh làm cá hoảng thì chữ sẽ đậm lại thôi, cá mình chỉ mờ chữ khi bị nhát :D

4. Thanh_Nguyen

Thanh_Nguyen Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Con cá nó lợt chữ là lúc nó sợ đấy bạn. Bạn nên xem lại những tác động xung quanh gần hồ cá. Lúc trước e cá của mình chỉ 1 con thằn chạy ngang đáy hồ thôi mà cá nó sợ đến vài tuần đấy bạn. Bạn nên coi lại tác động đi nhá . Chúc may mắn !!!

5. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Có vấn đề thật rồi,cho soi gương xem sao có cải thiện đc phần nào ko,nước phải phơi từ 1 ngày trở lên mới khử đc toàn bộ clo bác à,phơi 2h ko có tác dụng đâu!!!!