Anh em giup vơi !!!! Help me

Thảo luận trong 'Gà nòi - Gà chọi' bắt đầu bởi giahuu, 25/12/13.

1. giahuu

giahuu Active Member

Thích đã nhận:
    20
    Em có 1 con gà con khoảng 3 tuần tuổi hôm nay nó ỉa ra phân nhìn như có máu(e đang nghi bị dịch tả hay ........) .Gà con mình mới đem từ nhà ba má qua nhà mình mới được 1 ngày e cũng sợ gà con bị trói nước nên tối hôm đó ko dám cho ăn hay uống nước .sáng ra mình dậy trễ nên phải lo đi nên quên dặn vợ ở nhà ko cho gà con ăn nhìu Gạo(hôm qua bắt gà về buổi tối nên tìn hoài ko ra chỗ bán cám cho gà con) bây giờ về nhà gà con trong Bầu Diều toàn là Gạo mà gà con thì rù rù ít chạy nhảy.A e hay admin cho e tên thuốc trị với
    :crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying::crying:

2. trilongkhanh

trilongkhanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3,089
    Bị cầu trùng, ra thú y mua thuốc cầu trùng trộn với 1 ít vitamin K cho nó uống. Liều lượng hỏi người bán. Thân

3. nowhy

nowhy Well-Known Member

Thích đã nhận:
    456
    anh trí nói chính xác đó, nhớ là phải thêm vitamin K mới hiệu quả, lượng vitamin K có sẵn trong thuốc cầu trùng chưa đủ.

giahuu thích bài này.
  4. giahuu

giahuu Active Member

Thích đã nhận:
    20
    anh trí cho e hỏi gà con bị cầu trùng có hiện tương như thế nào a ???.có phải nó rù rù xệ cánh ỉa cức có phân màu đỏ ko a trí.hôm nay e mua vitamin k nhưng chỗ đó hết rồi chỉ còn thuốc e chỉ mua đc thuốc cầu trùng thôi a.ko có vitamin k có sao ko a