anh em góp ý kiến và kinh nghiệm dc ko?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm - các vấn đề có liên quan' bắt đầu bởi zero8800, 13/6/07.

1. zero8800

zero8800 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    ae có ai biết cách phân biệt loài cá la hán nội và cá lahán nhập dc ko?mà cá bột nhe......chứ tôi chọn mua mấy em cá mà người bán nói là cá nhập ko hà....tin ko dc........màu của con cá rất đẹp nhưng tôi chưa chắc nó là cá nhập .sợ là cá nội mua lầm chết....

2. hongthuat

hongthuat Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Cái đó thì chủ tiệm và ông trời mới biết đc thôi !

3. verasasu

verasasu Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Bây giờ tiệm nào cũng bán cá nội ko àh, dù bảng hiệu có ghi gì cũng là VN ép mà thôi =; , đừng tin mấy cha kia quăng bom để rồi lãnh hết . :laughing:

4. kamfa

kamfa Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    cũng chả bít đc đâu bạn ơi có người nhập về thật có người tự ép hoặc mua lại của ai đó cái này có chúa mới có thể bít đc

5. canary8382

canary8382 New Member

Thích đã nhận:
    0
    Bác chỉ giúp em với

Bác ở Hà Nội chỉ cho em chỗ mua cá bột có uy tín chút với em ở tận Lai Châu về HN không có nhiều thời gian nên cũng không lắm rõ.

6. huy820810

huy820810 Well-Known Member

Thích đã nhận:
    3
    Trên thị trường hiện có mấy loại phổ biến: King Kamfa, King Kamaluu, King Kim cương, Nữ hoàng kim cương, Kim cương PLT, Kim cương xanh...(còn nữa thì bổ sung dùm mình)Mà hình như chỉ có King Kamfa là nhập từ Thái hoặc Malaysia, còn lại hoàn toàn là Việt Nam lai tạo( đừng chê nha bạn đó là thành công đáng trân trọng của các nghệ nhân), riêng king Kamaluu thi mình ko rõ xuất xứ. Mà mình nghĩ nuôi cá bột bạn chọn giống nội đi thứ nhất giá cả phải chăng mình có thể nuôi nhiều rồi loại bớt những con xấu, chứ cá nhập đắt hơn 2-3 lần, King Kamfa đẹp thật nhưng ít ai có con đẹp mà nuôi từ cá bột lắm. Thứ 2 là nghe nói cá nhập có thể đã bị triệt sản từ khi mới đẻ(cái này cũng có lí, độc quyền mà). Bạn nuôi thử King KC hoặc nữ hoàng Kc đi châu đẹp mà tỷ lệ lên đầu khá cao.

7. VanhDaiXanh

VanhDaiXanh Well-Known Member

Thích đã nhận:
    5
    Cái mà VIỆT NAM lai tạo ra là New King . King KaMaLau hình như là MALAYSIA . Máy dòng King là ngoại nhập không đấy . Chỉ có Kim Cương Là của việt Nam nổi bật là Kim Cương Phúc Lộc Thọ và Nữ Hoàng Kim Cương, Kim Cương BONSAI
    Còn Lai giữa cá nội và cá ngoại là KIng Kim Cương .

8. pe'lahan'

pe'lahan' Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    trên hị trường hiện nay thì đủ thứ các laọi tên và giống mới mình chỉ cần cọn cá đẹp thì nui thui chứ kím đâu ra mấy con được coi là giống thuần

9. VNN

VNN Well-Known Member

Thích đã nhận:
    6
    Quan trọng làm chi hàng ngoại thế bác...???Miễn là cá đẹp là móc ví ra thôi !Mua cá nên mua bằng Mắt.Đừng mua bằng Tai:laughing: b-( :laughing: b-( =)) =))