Anh Em HƯỚng DẪn GiÚp!!!cÁ ChoẢng Nhau!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề xung quanh cá Rồng' bắt đầu bởi HO@NGLONG, 13/4/07.

1. HO@NGLONG

HO@NGLONG Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Em có nuôi một Ngân Long>>>dài khoảng 25 cm,hôm qua mới tậu về một chú Thanh Long,dài khoảng 14 cm.Hôm qua Ngân Long cắn Thanh Long dữ quá(mất một vảy và rách vây).Em đã bỏ Ngân Long ra ngoài chậu rồi,nhưng không biết phải làm sao tiếp giờ ~X( ???mong anh em trên diễn đàn chỉ giúp.

2. Traitimcodon

Traitimcodon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Tội nghiệp "Bé" Thanh Long của bạn quá ....

Con Ngân Long của bạn nuôi trong hồ đã lâu chưa vậy, nếu mà nuôi đã lâu thì "giang sơn" đó là của nó rồi, nó cắn Em Thanh Long để bảo vệ "lãnh thổ" là hợp lý thôi. Theo mình thì bạn nên nuôi Em Thanh Long sang một cái hồ khác hoặc muốn nuôi 02 con trong một hồ thì thời gian đầu tiên nên ngăn 02 em nó ra bằng một miếng kiếng trong. Một thời gian sau thì bỏ kiếng ra từ từ ...

Không biết Anh / Em nào có ý kiến gì khác không.

3. xuanhuyss

xuanhuyss Well-Known Member

Thích đã nhận:
    4
    Bể của bạn có to không vậy? Ngân long về sau to lắm, nuôi chung trông rất chật chội, dễ bị stress lắm.

4. trinh phuong an

trinh phuong an Moderator

Thích đã nhận:
    290
    Ngân long 25cm.thanh long 14cm thì 2 tháng nữa thôi chú thanh long chỉ khoảng 18cm thì ngân long có thể 40cm.lúc đó thì chú thanh long khó mà tránh được thương tích.do cá còn nhỏ nên khoảng không gian để chạm mặt nhau rộng.đến khi cá lớn hồ chật quay đầu đã đụng nhau thì phải cắn phát gọi là giao lưu chứ?:crying: .Nên tách riêng ra.thà là nuôi 3 con ngân long bằng nhau còn dễ hơn để như thế.

5. phung luu trung

phung luu trung Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Lẽ ra bạn phải "vớt" Thanh long ra ......"hồ khác", quên xừ Ngân long đi