Anh em nào làm rồi xin chỉ giúp .

Thảo luận trong 'Nhiệt độ - pH - Chất lượng Nước' bắt đầu bởi Bauminhon, 4/2/08.

1. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Hiện mình vô nước máy trực tiếp vì ko có bồn chưa nên vô rất chậm vì sợ clo nhiều cá sẽ bị sốc và die .Anh em nào sử dụng thuốc khử clo rồi thì chỉ mình xài với .Nếu mình vô nước máy trực tiếp vào hồ mạnh luôn rồi bỏ thuốc khử clo vào luôn thì có sao ko?hay phải làm sao xin được chỉ giáo .Thuốc khử clo mua ở đâu ?bao nhiêu 1kg ?và 100l nước thì phải bỏ vô bao nhiêu thuốc.Mong anh em giúp đỡ.Thân.

2. Vidolaem

Vidolaem Well-Known Member

Thích đã nhận:
    0
    Dạ thưa pác thuốc clo thì mua ngoài tiệm cá 7k/1 bình. Mờ 1 bình nó ít lắm, theo em biết thì chưa thấy chỗ nào bán 1kg thuốc khử clo cả. Pác cử vô nước máy trực tiếp và cho vào từ từ thui, mờ mỗi lần thay nước pác chỉ nên thay 1/5 nước có trong hồ thui, còn khi nào thay hết cả hồ thì pác chịu khó bắt cá ra rùi vo nước đầy hồ rùi đổ thuốc vào khoảng 1h sau thì bỏ cá vào đc

3. twan

twan Thành viên chính thức

Thích đã nhận:
    528
    thuốc khử clo hình như là Na2S2O3,ngoài tiệm hóa chất bán 10.000đ/1 kg,mang về pha nước thành 10lít,mỗi lần xài cho 10ml dd này vào 100l nước là ok!thuốc này cho dư ko chết cá!

4. Bauminhon

Bauminhon Well-Known Member

Thích đã nhận:
    1
    Thanks vidolaem và Twan nhiều lắm mình sẽ đi mua và làm theo cách của bạn .

5. thienphucadia

thienphucadia Well-Known Member

Thích đã nhận:
    9
    mong được chia sẽ vời bác

để khử clo trong nước máy thì bác dùng muối thiosulfat có bán ở chợ Kim biên với liều lượng 200l/1 muỗng cafe. chúc bác thành công