Anh em nào thích nuôi chim con thì vào đây nha

Thảo luận trong 'CHIM CHÍCH CHÒE' bắt đầu bởi Tran_Duc, 20/2/11.

1. Tran_Duc

Tran_Duc Well-Known Member

Thích đã nhận:
    145
    Mình thì rất thích nuôi chim con > gồm Chích chòe than và chích chòe lửa đang canh có chim con để mua hoài mà chưa thấy . Anh em nảo có kinh nghiệm về nuô chim con và cách lựa chim thì chỉ cho mình nhé=((

maihac thích bài này.
  2. Ngọc_Quyên

Ngọc_Quyên Well-Known Member

Thích đã nhận:
    333
    chim con giờ này thì chỉ có xích và két con thôi, chứ mấy loakị khác chưa có, chòe đất là có sớm thế, khoảng vào tháng 3,cao trào là cuối tháng 3, lúc đó đất con có trước,nhìu dần lên rồi sẽ tới các loại khác như than,lửa, my,chào mào

phutancamau thích bài này.
  3. vinhchichchoe

vinhchichchoe Well-Known Member

Thích đã nhận:
    46
    mùa này chưa có chòe con đâu bạn ạ. nhưng cũng sắp đến rồi đấy bạn hãy chuẩn bị tinh thần đi nhưng hãy cố gắng chọn những con chim đầu mùa nhé vì chim sẽ có tỉ lệ trống cao hơn và con chim sau này sẽ phát triển tốt, to chim, nếu có điều kiện hơn nữa thì chọ được bố mẹ có tố chất tốt như hót hay lông lá mượt mà.nhưng nuôi chim con là cả một quá trình vất vả đấy bạn phải kiên trì không sẽ không có những chú chim như ý được đâu. chúc bạn có một mùa chim như ý, gặt hái được nhiều thành quả!

4. hanthieulong

hanthieulong New Member

Thích đã nhận:
    4
    sao mình nuôi chim than con lên no cứ lộn vòng vòng hoài,có cánh nào chỉ mình với

5. hungprox

hungprox Active Member

Thích đã nhận:
    14
    chim của bạn bị lộn cầu đó bạn ! bạn tìm hiểu trên các top pic của diễn đàn để tìm cách trị nha !!